Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Athlon LE หรือ Sempron อยู่ หรือเคยใช้ หรือมีความรู้เข้ามาตอบทีนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by savog_am2+ View Post
    เครื่องเก่าผม sempron 3100+ 1.83Ghz s754 ยังแรงกว่า p4 2.8 เลย....
    บ้าเหรอ แรงกว่า P4 HT 3.4 นู้น

อิอิ

Comment

AMD 3200+ ยังแรงกว่า P4 เลย

Comment

Pentium 4 ไม่จำเป็นต้องเทียบ AMD สมัยนี้ก็ได้ครับ

ผมเทียบสมัยที่ผ่านมาให้ดูครับ

พอดีที่บ้านผมมีคอมอยู่ 2 เครื่อง เครื่องผมใช้ P4 1.8Ghz Socket 478
        อีกเครื่องนึงเป็นของน้องชาย ผมประกอบให้มันใช้ Sempron 2200+ (1.5Ghz) Socket A (462)

เครื่องผมเล่นเกมส์สู้เครื่องน้องชายไม่ได้เลยครับ สมัยนั้นที่ฮิตๆก็ Counter เล่นเปิดบอท 20 ตัว การ์ดจอผมใช้ FX5200 ของ Winfast ซึ่งเป็นตัว 128Bit 128mb ด้วยนะครับ ของน้องชายเป็น Inno3D FX5200 64Bit 128mb ของน้องผมเล่นสบายๆลื่นสนิท ของผมนี่กระตุกเป็นเจ้าเข้าเลย บางครั้งกระตุกน้อย แต่รู้สึกว่าหนืดมาก ของผมจะเล่นได้ลื่่นๆต้องลดบอทลงให้เหลือต่ำกว่า 12 ตัวครับ แต่ของน้องผม 20 กว่าตัวได้สบายๆ

ส่วนใช้งานทั่วๆไปรู้สึกว่าพอๆกัน แต่งานหนักๆรู้สึกว่า P4 ได้เปรียบนิดๆเพราะ L2 เยอะกว่าครับ แต่เกมส์นี่แพ้ทุกกระบวนท่าครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ เพราะมันนานแล้วจำไม่ค่อยได้

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
          บ้าเหรอ แรงกว่า P4 HT 3.4 นู้น

อิอิ

ก็ว่างั้นแหละ 555++ เผลอๆ

Comment

ผมว่าถ้า OC แล้วเผลอๆมีกิน pentium Dual-coer 5555+++

Comment

มันอยู่ ที่ ความรู้ สึกแต่ p4 พอใช่ ไปนาน รู้สึกอืด ๆๆ ยังไม่รู้เท่าไร ทดสอบมาครับ ร้อนกว่าด้วย ครับ พวก p4 ครับ ร้อนมากดับ มาอีก

Comment

มายืนยันอีกคน Sempron Socket A นี่แรงจริงๆ เรื่องเล่นเกม
                คุ้มจริงๆตอนนั้น กับcpuราคา ไม่ถึง2000

Comment

Working...
                X