Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigawork Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gigawork Club

เพิ่งถอย Gigawork S750 มาครับ 24900 บาท เสียงดีมาก คุ้มราคา

เป็นลำโพงที่เหมาะกับการเล่นเกมส์ > ดูหนัง > ฟังเพลง

ชอบ
    Tweeter เสียงกลางคมดี และเสียงสูงเรียบไม่มีแตก มิติของเสียงเยี่ยมมากอันนี้ขอชมเลยดีกว่าในโรง ไม่มี Distortion เวลาเปิดเสียงดัง ๆ
    Sub woofer ให้เสียงที่นุ่มมากเวลาฟังเพลง แต่ให้เสียงที่กระหึ่มเวลาดูหนัง (ดอก Sub ยิงลงพื้น) เพราะฉะนั้นฉากระเบิดนี่ สะเทือนทั้งพื้นทั้งเตียงเลย

ไม่ชอบ
    ลำโพงราคาประมาณนี้น่าจะแถมขาตั้งมาด้วย
    ตัวปรับเสียงน่าจะออกแบบมาให้ใหญ่กว่านี้ ก้อจะดูดีกว่านี้ (แบบ D-DDTS100 ไปเลย)

ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับลำโพง Serie นี้ ลองมาแลกเปลี่ยนกันดูนะครับ
    ไม่ว่าจะเป็น Gigawork HD50/ T10 / T20 / T40 /G500/ G550 / S500 / S700 / S750

อยากให้ลงรูปด้วยนะครับ อยากดูการจัดวาง และการตกแต่งว่าของแต่ละคนเป็นอย่างไร

ปล. ตอนนี้ใช้ X-fi Xtreme Music อยู่ อยากเปลี่ยนเป็น ตัว Titanium ที่ออกใหม่ใครใช้อยู่พอจะรู้ว่ามันแตกต่างกันมากมั๊ย
    Last edited by tawan2525; 19 Oct 2008, 16:39:32.

ผมขอเป็น member ด้วยคนครับ

Gigaworks G550 ครับ 5.1 ch. เปลี่ยนสายเป็น jentech sky + หัว monster อุปทานว่าเสียงกลางดีขึ้น 5555555

sigpic

Comment

ขอรูปดูหน่อยสิครับ คลับจะได้น่าดูขึ้น

Comment

ผมมี ตัวเล็ก t20 อยู่ครับ ว่างๆเดี๋ยวเอารูปมาโชว์

Comment

เคยใช้ g500 ครับ ยังประทับใจอยู่เลยครับ ว่างๆจะหามาใช้ใหม่ ^^

Comment

Originally posted by b_ambee View Post
            เคยใช้ g500 ครับ ยังประทับใจอยู่เลยครับ ว่างๆจะหามาใช้ใหม่ ^^
            อ้าว ทำไมล่ะครับ อย่าบอกว่าลำโพงหาย !!!

(ล้อเล่น) ถ้าผมเปนขโมยคงไม่หยิบไปเด็ดขาด หนักมาก ๆ

คอมมาร์ทครั้งต่อไป 13-16 พฤศจิกานี้ น่าจะมี sell นะครับ ลองไปดู ผมว่าจะไปหาขาตั้งอยู่เหมือนกัน
            Last edited by tawan2525; 12 Oct 2008, 14:04:41.

Comment

ร่วมด้วยครับ G550W (รูปเบลอๆหน่อยนะครับ กล้องโทรศัพท์มือถือ)
              Attached Files

Comment

โอ้ แม่เจ้า............

Comment

Originally posted by tekung View Post
                  ร่วมด้วยครับ G550W (รูปเบลอๆหน่อยนะครับ กล้องโทรศัพท์มือถือ)

อย่าบอกนะว่านี่คือห้องส่วนตัวของคุณ

Comment

ห้องคุณ tekung สุดยอด

Comment

สุดยอดครับ
                      Projector + G550W

ว่าแต่โปรเจคเตอร์ใช้ของยี่ห้อไรครับ
                      คุณภาพภาพเปนไงบ้าง เวลาปิดไฟดูหนัง พอดีสนใจอยากได้เหมือนกัน
                      ไปถามที่ร้าน เห็นเค้าแนะนำยี่ห้อ Infogus

Comment

ลำโพงราคาขนาดนี้น่าจะหาขาลำโพงมาใส่นะคับ ของผม X3/5.1 ลองเอาขามาใส่จัดตำแหน่งให้ดี ดูหนังมันส์กว่าเดิมอีกเยอะคับ

X3/5.1 ขอแจมมั่ง จับ X3 ผสมพันธุ์กับ Orbit ซะเลย 555+ แต่มันก็ดันเข้ากันได้ดีเหมือนกันเนอะ

Last edited by DDP; 18 Oct 2008, 15:20:31.

Comment

Originally posted by tawan2525 View Post
                          สุดยอดครับ
                          Projector + G550W

ว่าแต่โปรเจคเตอร์ใช้ของยี่ห้อไรครับ
                          คุณภาพภาพเปนไงบ้าง เวลาปิดไฟดูหนัง พอดีสนใจอยากได้เหมือนกัน
                          ไปถามที่ร้าน เห็นเค้าแนะนำยี่ห้อ Infogus
                          ผมใช้ BenQ ครับ คุณภาพ ok ครับ ชัดได้อารมณ์โรงหนังครับ
                          Last edited by tekung; 18 Oct 2008, 16:18:58.

Comment

Originally posted by tekung View Post
                            ผมใช้ BenQ ครับ คุณภาพ ok ครับ ชัดได้อารมณ์โรงหนังครับ
                            เล่นเอาเขวเลยแฮะ ตอนแรกว่าจะเอา LCD TV 32 นิ้ว ขอฟิลิปส์อยู่พอดี
                            แต่โปรเจคเตอร์น่าจะได้ฟิวโรงหนังกว่าเนอะ

Comment

Originally posted by tawan2525 View Post
                              เล่นเอาเขวเลยแฮะ ตอนแรกว่าจะเอา LCD TV 32 นิ้ว ขอฟิลิปส์อยู่พอดี
                              แต่โปรเจคเตอร์น่าจะได้ฟิวโรงหนังกว่าเนอะ
                              32 นิ้ว กับ 120 นิ้วอ่ะ คิดเอานะ ฮ่าๆ

ดูรูปตอนกลางวันบ้างนะ

Last edited by tekung; 18 Oct 2008, 17:39:43.

Comment

Working...
                              X