Announcement

Collapse
No announcement yet.

hp dv2626tx

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hp dv2626tx

เครื่องร้อนมาก เกิดจากสาเหตุอะไร รบกวน

หาสาเหตุให้หน่อยครับ ผมใช้อยู่ตอนนี้ครับ

ต้องเช็คดูว่ามันร้อนจากอุปกรณ์ตัวใด จะได้แก้ไขได้ถูกจุด ถ้ารวมๆ ก็เอาพัดลมจ่อเลยครับ

Comment

ร้อนอยู่ฝั่งซ้ายมือนะครับ

เวลาใช้งานหนักๆๆ

จะร้อนนะครับ

Comment

HDD ครับ ปกติ ถ้ามือไม่พอง ก็ยังใช้ได้อยู่ครับ

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
          HDD ครับ ปกติ ถ้ามือไม่พอง ก็ยังใช้ได้อยู่ครับ
          ผมใช้อุ่นกาแฟประจำครับ

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
            ผมใช้อุ่นกาแฟประจำครับ
            คราวหน้าลอง BBQ สิครับ

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
              คราวหน้าลอง BBQ สิครับ
              โอ้....!!! เป็นความคิดที่ดี ตอนoverclock การ์ดจอ(แบบบ้าบิ่น)+ฮาตาริ GPU=105~106 ช่องระบายด้านหลังย่าง BBQ ได้สบายเลยครับ ^ ^"

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
                โอ้....!!! เป็นความคิดที่ดี ตอนoverclock การ์ดจอ(แบบบ้าบิ่น)+ฮาตาริ GPU=105~106 ช่องระบายด้านหลังย่าง BBQ ได้สบายเลยครับ ^ ^"
                ลองปรับ Volt ของ CPU ลงสิครับ ช่วยได้เยอะอยู่เหมือนกัน ก่อนนั้นผม CPU 98+ GPU 108+
                หลังจากลด Volt ลง CPU เหลือ 80 นิดๆ GPU เหลือ 96 ไม่เกินนั้น (หลังจากเล่นเกมทั้งวัน)
                วัดด้วย HWMonitor ครับ และต่ำสุด CPU 38 GPU ก็ 55 เอง แต่ความแรงไม่ได้ตกลงเลยจริงๆ

ข้อเสียอย่างเดียวคือ ทำ BBQ กินไม่ได้อีกแล้ว

Comment

ลองปรับ Volt ของ CPU ลงสิครับ ช่วยได้เยอะอยู่เหมือนกัน ก่อนนั้นผม CPU 98+ GPU 108+
                  หลังจากลด Volt ลง CPU เหลือ 80 นิดๆ GPU เหลือ 96 ไม่เกินนั้น (หลังจากเล่นเกมทั้งวัน)
                  วัดด้วย HWMonitor ครับ และต่ำสุด CPU 38 GPU ก็ 55 เอง แต่ความแรงไม่ได้ตกลงเลยจริงๆ

ข้อเสียอย่างเดียวคือ ทำ BBQ กินไม่ได้อีกแล้ว
                  ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับเดี๋ยวขอลองดูก่อน ตอนนี้CPUไม่เคยเกิน85 แต่VGAนี่สิของเค้าร้อนแรงดีจริงๆ แต่...ผมจะเอาอะไรย่างBBQ ^ ^

Comment

CPU + GPU + HDD ครับ

^^

Comment

Working...
                    X