Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาโชว์ CPUID กันดีกว่า เย็นหรือร้อนกันขนาดไหน ? ขอดูหน่อยสิจ๊ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาโชว์ CPUID กันดีกว่า เย็นหรือร้อนกันขนาดไหน ? ขอดูหน่อยสิจ๊ะ

ของผม ตามรูปเลยคร๊าบ ห้องไม่ติดแอร์ ช่วงเดือนธันวา อากาศเย็นๆ หน้าร้อนก็คงอีกเรื่อง ฮี่ๆ

(ถ้าเล่นเกม fullload VGA จะประมาณ 70-73 น้อ CPU ประมาณ 62 - 63 งับ)

ไม่มีคอมฮะ แหะๆ

Comment

เเปลว่าเย็นกว่าไหมครับ 4 core อิอิ
      Attached Files

Comment

Originally posted by tg1985 View Post
        ของผม ตามรูปเลยคร๊าบ ห้องไม่ติดแอร์ ช่วงเดือนธันวา อากาศเย็นๆ หน้าร้อนก็คงอีกเรื่อง ฮี่ๆ

(ถ้าเล่นเกม fullload VGA จะประมาณ 70-73 น้อ CPU ประมาณ 62 - 63 งับ)
        ไฟ 12 v อันตรายจัง 9

Comment

6200 ของผมก็ร้อนนะ แต่ไม่แรง อิอิ

Comment

ซักหน่อย

Comment

อยากเห็นของดีก้จะเอาให้ดู แบบว่าเกินบรรยาย

Comment

Originally posted by choke555 View Post
                ไฟ 12 v อันตรายจัง 9
                ยังไงครับผมไม่เข้าใจเรื่องการจ่ายไฟเท่าไร รบกวนอธิบายทีครับ จะได้แก้ไข ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by tg1985 View Post
                  ยังไงครับผมไม่เข้าใจเรื่องการจ่ายไฟเท่าไร รบกวนอธิบายทีครับ จะได้แก้ไข ขอบคุณครับ
                  ก็คือถ้าไฟ 12V มันควรจ่าย 11.x - 12 แต่ที่เห้นแค่ 9 คือต่ำกว่าเกณฑ์มาก

ซิ่งเสี่ยงที่มันจะพังง่าย

แสดงว่า PSU ติดเคส

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                    ก็คือถ้าไฟ 12V มันควรจ่าย 11.x - 12 แต่ที่เห้นแค่ 9 คือต่ำกว่าเกณฑ์มาก

ซิ่งเสี่ยงที่มันจะพังง่าย

แสดงว่า PSU ติดเคส
                    PSU ผม Icute 650w อะครับ -*- แก้ไขยังไงดีครับ

Comment

PSU ผม Icute 650w อะครับ -*- แก้ไขยังไงดีครับ
                      นี่ icute เหรอเนี่ย !!!

ลองเอาไปเครมดูไหม บอกเค้าไฟมันจ่่ายไม่ตรง Spec

ปล.Icute ตัวไหนอ่ะ ขอชื่อเต็ม
                      ปล2. สายไหนต่อกับอุปกรณ์ไรมั่ง
                      Last edited by Artemis; 9 Jan 2009, 03:08:33.

Comment

ไม่ร้อนมาก ไม่เย็นมาก แล้วก็ไม่ดื้อครับ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                          นี่ icute เหรอเนี่ย !!!

ลองเอาไปเครมดูไหม บอกเค้าไฟมันจ่่ายไม่ตรง Spec

ปล.Icute ตัวไหนอ่ะ ขอชื่อเต็ม
                          ปล2. สายไหนต่อกับอุปกรณ์ไรมั่ง
                          iCute TiTaNium 650W ร้าน TK ซื้อได้ยังไม่ถึง 2เดือนเลย ><

อยู่ ตจว ด้วยอะครับ ต้องส่งเคลมใช่ไหมครับ

ตัวนี้อะครับ 650w
                          http://icute.com.tw/english/TITANIUM.html
                          แต่ดูใน Everest มันขึ้น 12 นะครับ ตามรูป มีโปรแกรมไรอีกไหมครับทีดู การจ่ายไฟ จะได้ยืนยันให้แน่ใจ

อีกอย่างนะครับ รอบพัดลม ในCPUID กับ Everest ก็ไม่ตรงกัน เป็นไปได้ไหมว่า มีอันนึงอันใดไม่ตรงกับความเป็นจริง ?
                          Last edited by tg1985; 9 Jan 2009, 03:29:55.

Comment

iCute TiTaNium 650W ร้าน TK ซื้อได้ยังไม่ถึง 2เดือนเลย ><

อยู่ ตจว ด้วยอะครับ ต้องส่งเคลมใช่ไหมครับ

ตัวนี้อะครับ 650w
                            http://icute.com.tw/english/TITANIUM.html
                            งั้นยังไม่ต้องลองหาของคนอื่นดูว่าปกติไหม ถ้าเหมือนกันก้แสดงว่าไม่ต้องเคลม

เดี๋ยวจะเสียเวลาสะเปล่า ทนใช้ไปก่อนละกันคะ

คิดว่านายคงไม่ได้ ขาโหด OC ยังไม่น่ามีปัญหามาก

ถ้าใช้เดิม ๆ หรือ OC ไม่เกิ 10% ก็ใช้ไปก่อน หาข้อมุลก่อนคะ เดี่ยวเราช่วยด้วยละกันถ้ามีเวลา

เอ๋เครื่องพี่สาวเราใช้ icute ด้วยเปล่าหว่า

Comment

ไ่ม่รู้ว่ามีอะไรผิดปกติเปล่า ?
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X