Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดกล่อง+ผลเทส Asus G50Vt GF9800mGS 512M [256Bit]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดกล่อง+ผลเทส Asus G50Vt GF9800mGS 512M [256Bit]

หลังจากห้องNBเราได้ชมโน้ตบุคระดับเทพAcer 8930Gหรืออย่างW90ไปเเล้ว วันนี้มาชมโน้ตบุคแบบมนุษย์โลกกันบ้าง กับAsus G50Vt สิ่งที่ต่างจากG50Vรุ่นพี่ของมันตรงที่เปลี่ยนมาใช้GF 9800mGS

ตัวVtผมสั่งจากร้านในebayจากข้อมูลของท่านwarcar1345 ต้องขอบคุณมา ณ ที่นี้ ^^

ค่าตัวรวมๆเเล้วทั้งหมดประมาณ65kบาท ค่าเครื่อง1599us+ค่าส่งไทย129us+ภาษี4200บาท สำหรับพี่ไทยคิดว่าน่าจะเอามาขาย แต่ไม่รู้มะไหร่ ก็เลยจัดมาให้ชมกันก่อน อิอิ

Spec

ของผมเป็นA1 ส่วนA2จะใส่Blue rayแต่เเค่readerผมเลยไม่เอา

Asus G50Vt-A1 Centrino 2
    Motherboard PM45 Montevina
    4 GB DDR2 800
    Centrino 2 T9400 2.53ghz 6MB 1066 FSB [@2.8ghz Turbo extreme mode]
    Vista Home Premium 64bit
    2x 250gb Seagate HDD's 7200rpm [Support Raid0,1]
    nVida GeForce 9800M GS 512M GDDR3
    Intel WiFi Link 5100 a/g/n
    Built-in Bluetooth? V2.0+EDR
    DVDRW Optical Drive
    15.4” WSXGA+ 1680X1050 Color Shine

เปิดกล่องๆ
    ภาพไม่สวยขออภัยนะครับ ใช้มือถือถ่าย -.-

กล่องงามๆ กับกระเป๋า(แบบเดียวกับG1)

อุปกรณ์ต่างๆในกล่อง

เม้าส์Razer Copperhead สีฟ้า

-ด้านขวา- รูเสียบไมค์,Audio Jack,หูฟัง,usb2พอร์ต,Optical Drive

-ด้านซ้าย- VGA port,ช่องระบายอากาศ,usb,Antenna input,IEEE1394,E-sata,HDMI,ช่องใส่Flash card,ช่องExpress card

-ด้านหน้า- Infrared Port,ปุ่มwireless,แผงบอกstatus

-ด้านหลัง- Lock port,แบต,usb,Modem,Lan,DC input

รูปสวยๆชัดๆ ชมในนี้เลย http://bishamonrealty.com/G50/
    เครดิต ท่านflbroker

-------------------------------------------------------

Direct Console 2.0

ของเล่นไว้ปรับcpu ไฟLED และแผงOLED

Turbo Extreme mode @2.8ghz

ปรับไฟ

ASUS Utility อื่นๆ

Asus Win flash for BIOS and Driver live Update
    ASUS CopyProtect
    ASUS SmartLogon
    Asus Power4Gear eXtreme
    Asus Live Update
    Power 4 Phone
    Asus NB Probe +
    Asus Data Security Management(ADSM)
    ASUS Express Gate

-------------------------------------------------------

CPU-Z

GPU-Z

Super Pi

Raid 0

3DMark06

แบบเดิมๆครับ Vista64 SP2 +DOX

เดิมๆกับ 1280x1024

อันนี้ลากGPUเบาๆ coreไปที่600 shader1500 ก็จะแปลงล่างเป็นGF 9800m GTS

แค่นี้ก่อนละกันเเล้วจะเพิ่มเติมเรื่อยๆ อย่างHDDก็ยังไม่ได้ต่อraid ถ้าเพื่อนๆอยากให้เทสอะไรบอกได้ครับผม

ส่วนเเหล่งกบดาน เชิญกระทู้ของท่านwarcar1345เลย
    http://forums.overclockzone.com/foru...298538&page=70

ขอบคุณครับ
    Last edited by Erebus; 31 May 2009, 16:38:22.

แรงนะเนี่ย

เทสเกมยิงไข่โชว์หน่อยคร้าบบ

อิอิ

Comment

แจ่มๆๆฮุฮุ

Comment

จะสั่งบ้าง งิงิ

Comment

เมาส์ยังกะ copperhead *0*

พึ่งอ่านคำบรรยาย ก็มัน CopperHead นี่นา อิอิ

Comment

ตัวเครื่องสวย ราคาก้อสวยครับพี่น้อง สั่งมาเองหรอ อยากได้เหมือนกันแต่ คีย์บอร์ดเป็น ภาษาอังกฤษ อ่ะดิ ขีเกียจ แปะสติกเกอร์อ่ะครับพี่น้อง

Comment

Super PI 16วิ สุดยอดเลยครับพี่น้อง

Comment

สวยดีครับ ตัวเครื่อง

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                  แรงนะเนี่ย

เทสเกมยิงไข่โชว์หน่อยคร้าบบ

อิอิ

Originally posted by gol2y View Post
                  เมาส์ยังกะ copperhead *0*

พึ่งอ่านคำบรรยาย ก็มัน CopperHead นี่นา อิอิ

Originally posted by jieokung View Post
                  จะสั่งบ้าง งิงิ
                  จัดมาให้ว่องเลยท่าน รับรองถูกใจเเน่นอน ^^

Originally posted by vampires101 View Post
                  ตัวเครื่องสวย ราคาก้อสวยครับพี่น้อง สั่งมาเองหรอ อยากได้เหมือนกันแต่ คีย์บอร์ดเป็น ภาษาอังกฤษ อ่ะดิ ขีเกียจ แปะสติกเกอร์อ่ะครับพี่น้อง
                  ใช้บัตรของพี่สั่งหน่ะท่านvam Keyboardไทยสั่ง0ได้ครับ1490บาท ถ้าไม่อยากแปะเอง ส่วนผมก็ใช้Engนี่แหละเวลาพิมไทยก็จิ้มๆเอา 55

Originally posted by stroumphs View Post
                  Super PI 16วิ สุดยอดเลยครับพี่น้อง
                  ไม่เท่าไหร่หรอกคร้าบ พอดีตอนเทสใช้Mode Turbo Extremeเอา

Originally posted by siligon_gt View Post
                  สวยดีครับ ตัวเครื่อง
                  ตัวจริง สีส้มสแป๊ร์ได้มากๆ ><

Comment

ต่อRaid0ละครับ vista 64

2x 250gb Seagate 7200rpm

ใช้ได้ๆ

Comment

กล่องสวย เครื่องแวววาวเชียว

แรงมากเลยครับ

Comment

สวยและแรงแถมแพงอีกต่างหาก อิอิอิ...

Comment

พอๆกับ Desktop รุ่นกลางๆเลย ว่าแต่สีส้มไม่สวยเลยอ่ะ แต่อย่างว่านะ มันออกแนว gaming ผมมันคนชอบแบบสวยหรู ดำ-เทา

ขอถามตามนี้ครับ
                          1. ร้อนป่ะ? ถ้าเล่นเกมส์ต่อเนื่องนานๆ 4-5 ชม
                          - เดาว่าแทบไม่ร้อนเลย
                          2. น้ำหนักเท่าไรครับ เครื่องนี้?
                          - เดาว่า 3 kg นิดๆ
                          3. ถ้าเอาตัวนี้ไปยัด DDR 3 - 1333 MHz+ จะหมดไปเท่าไร? เร็วขึ้นไหม? ในแง่การเล่นเกมส์ คุ้มไหม?

ปล. ผมว่าตัวนี้ราคารวมๆ พอๆกับ G1(59k) สมัยก่อนเลย ว่าแต่ mouse สวยจัง! เป็น mouse แถมที่สวยที่สุดที่เคยเห็นนะนี้ ว่าผมรุ่นนี้ กับการ์ดจอขนาดนี้ พี่แกน่าจะใส่จอ 1080p มาให้ด้วยจะแจ่มมาก!
                          Last edited by Soul_Master; 12 Jan 2009, 17:41:59.

Comment

Originally posted by Soul_Master View Post
                            พอๆกับ Desktop รุ่นกลางๆเลย ว่าแต่สีส้มไม่สวยเลยอ่ะ แต่อย่างว่านะ มันออกแนว gaming ผมมันคนชอบแบบสวยหรู ดำ-เทา

ขอถามตามนี้ครับ
                            1. ร้อนป่ะ? ถ้าเล่นเกมส์ต่อเนื่องนานๆ 4-5 ชม
                            - เดาว่าแทบไม่ร้อนเลย
                            2. น้ำหนักเท่าไรครับ เครื่องนี้?
                            - เดาว่า 3 kg นิดๆ
                            3. ถ้าเอาตัวนี้ไปยัด DDR 3 - 1333 MHz+ จะหมดไปเท่าไร? เร็วขึ้นไหม? ในแง่การเล่นเกมส์ คุ้มไหม?

ปล. ผมว่าตัวนี้ราคารวมๆ พอๆกับ G1(59k) สมัยก่อนเลย ว่าแต่ mouse สวยจัง! เป็น mouse แถมที่สวยที่สุดที่เคยเห็นนะนี้ ว่าผมรุ่นนี้ กับการ์ดจอขนาดนี้ พี่แกน่าจะใส่จอ 1080p มาให้ด้วยจะแจ่มมาก!

ตอนแรกผมก็ว่าไม่สวยg1sสวยกว่าอีก วันนึงไปเห็นg50ที่ฟอจูน งานเข้า เสียตังเลยครับ เหอะๆ

ตอบ
                            1 เเล้วเเต่เกมครับ อย่างเกมออนไลน์60c ถ้าเกมpcโหดๆก็70cก่าๆไม่เกิน80 มันมีฮีตไปป์แยกให้ ไม่เหมือนG1s,s42ที่เอาการ์ดจอฝังบอร์ด

2 หนัก2.8kgคับ แบกนานๆก็ไม่ต่างจากG1Sเลย

3 ยัดไม่ได้ครับ ถึงบอร์ดรับได้เเต่slotมันยัดไม่เข้า จบข่าวเลยพี่น่องคร้าบบ

Comment

Originally posted by Erebus View Post
                              ต่อRaid0ละครับ vista 64

2x 250gb Seagate 7200rpm

ใช้ได้ๆ

Raid มันแรงอย่างนี้นี่เอง อิอิอิ

Comment

Working...
                              X