Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างX-Fi Xtreme Audio กับ X-Fi Music มันต่างกันยังไงหรอคับ ไม่รู้จิงๆนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างX-Fi Xtreme Audio กับ X-Fi Music มันต่างกันยังไงหรอคับ ไม่รู้จิงๆนะคับ

รบกวนท่านทั้งหลายคับระหว่างX-Fi Xtreme Audio กับ X-Fi Music นี้มันเปนคนละรุ่นกันหรอคับ
    แล้วสิ่งที่X-Fi Xtreme Audioไม่มีคืออะไรหรอคับ
    ถ้าให้เลือกคิดว่าน่าสนมั๊ยคับ กับX-Fi Xtreme Audio ถ้าเทียบกับซาวตัวอื่นที่ราคาพอๆกันคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ!! กะจะใช้คู่กะ x3/2.1

x-treme audio คือ audigy value

Comment

แล้วตัวไหนดีกว่ากันอ่ะครับ
      X-Fi Xtreme Music ป่ะครับ

Comment

เหมือนกันแค่ชื่อค่ะ audio คือ sound card ที่ห่วยสุดๆของ creative แต่ music ถือว่าเป็นการ์ดเสียงที่ใช้ spu รุ่น ทอปสุดของ creative ถ้ามองหา X-Fi มือหนึ่ง ขอให้หา ตั้งแต่รุ่น Gamer ขึ้นไป หรือรุ่นที่แพงกว่านั้น ถึงจะได้ชื่อว่าเป็น X-Fi จริงๆ ค่ะ

Comment

X-Fi Musicมือ1 ที่พันทิพพอจะมีรึป่าวคับ แล้วราคาคราวๆมันอยู่ที่เท่าไหร่คับ

Comment

มีขายตอนเด็กๆค่ะ

Comment

Originally posted by gukeng88 View Post
              X-Fi Musicมือ1 ที่พันทิพพอจะมีรึป่าวคับ แล้วราคาคราวๆมันอยู่ที่เท่าไหร่คับ
              ไม่ขายมาเป็นปีแว้ววว

Comment

ขอบคุนคับ
                แล้วตอนนี้Audigy 2 zs ก้ไม่มีขายแล้วด้วยหรอคับ
                T_T ซาวดีๆราคาไม่แพงนี้จะพอมีหรือป่าวคับ ซัก 1000-3000

Comment

ลองดูห้อง hifi market ครับ พอหาซื้อได้ทั้งคู่

Comment

ถ้าใช้แค่ stereo ก็ dac จะเหมาะกว่านะคับ

Comment

Originally posted by Ittipol02 View Post
                      ลองดูห้อง hifi market ครับ พอหาซื้อได้ทั้งคู่

อะไรที่ผมพูดพลาดไปต้อง ขออภัยด้วยครับ

ขอโทษจริงๆครับ ท่าน
                      Ittipol02 พอดีผมไม่ถูกกับท่าน Ittipol เลย เผลอพูดไม่ดีไป
                      Last edited by okinava30; 13 Jan 2009, 17:58:28.

Comment

หรืออยากลองของแปลก ลองติดต่อคุณmballxดูครับ ผมใช้maya44 mkii อยู่ แต่ลำโพงยังเบิร์นไม่เสร็จ เลยยังไม่อยากวิจารณ์
                        Last edited by Ittipol02; 13 Jan 2009, 17:40:50.

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                          X