Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่องอิงค์แท้งค์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่องอิงค์แท้งค์ครับ

ผมใช้ เอปสัน CX5500 ครับ
    ไปติดแทงค์เค้าให้หมึกญี่ห้อ Premium Plus ครับ http://www.utechshop.com/

ถ้าผมจะเปลี่ยนมาใช้พวก จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    เห็นเค้าว่าต้องรอให้หมึกเก่าหมดก่อน Premium Plus 100CC 350 บาท
    แล้ว Freejet 100cc ราคาเท่าไรครับ

คุณภาพระหว่า 2 ญี่ห้อนี้อะไรดีกว่ากันครับ

ดันหน่อยครับ

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

ดันๆๆๆ

แหง่ๆๆๆ

ไม่มีใครมาตอบเลยหรือนี่

Comment

ใช้รุ่นเดียวกันครับ แต่ผมึกผมใช้ ของ Freejet , Ezzy Jet กับ Color Ink นะ

ใช่ครับ ต้องรอให้หมึกหมดก่อน ใช้ปริ้นไปเลย หมึกสีใดหมดก่อน ก็เปลี่ยนเฉพาะสีนั้น ถ้าเหลือนิดหน่อยก็เทออกแล้วใช้ หลอกฉีดยาดูดออกจนหมด (อย่าใส้น้ำล้างนะครับ จะทำให้หัวพิมพ์ตัน)

Freejet ผมว่าคุณภาพพอ ๆ กัน Ezzy Jet ครับ

Comment

Originally posted by Skywalker- View Post
            ใช้รุ่นเดียวกันครับ แต่ผมึกผมใช้ ของ Freejet , Ezzy Jet กับ Color Ink นะ

ใช่ครับ ต้องรอให้หมึกหมดก่อน ใช้ปริ้นไปเลย หมึกสีใดหมดก่อน ก็เปลี่ยนเฉพาะสีนั้น ถ้าเหลือนิดหน่อยก็เทออกแล้วใช้ หลอกฉีดยาดูดออกจนหมด (อย่าใส้น้ำล้างนะครับ จะทำให้หัวพิมพ์ตัน)

Freejet ผมว่าคุณภาพพอ ๆ กัน Ezzy Jet ครับ
            ครับแล้วใส่ผสมกันเลยได้หรอครับ แล้ว Freejet คุณภาพดีกว่า Premium Plusมั้ยครับ
            ผมว่า Premium Plusมั้ย มันดูซีดๆไงไม่รู้ครับ

คิดว่าถ้าผมจะเปลี่ยนเป็น Freejet จะดีมั้ยครับ

Comment

...
              fyo

Comment

Freejet ผมซื้อที่พันธุ์ทิพย์ชั้น3 100cc ขวดละ 80บาท ผมว่ายี่ห้อสีมันค่อนข้างจะข้มหน่อยถ้าเทียบกับหมึกแท้ของ epson จนที่มึดๆก็ข้มจนแทบไม่เห็นรายละเอียด เวลาพิมพ์ภาพบนกระดาษธรรมดาตรงไหนที่ถมหมึกเยอะๆหมึกก็จะซึ้มเข้าหากัน

Comment

ทำไงดีครับทีนี้
                  ผม Premium plus แพงกว่า Free Jet ตั้งสามเท่าเลย

Comment

Originally posted by YuE View Post
                    Freejet ผมซื้อที่พันธุ์ทิพย์ชั้น3 100cc ขวดละ 80บาท ผมว่ายี่ห้อสีมันค่อนข้างจะข้มหน่อยถ้าเทียบกับหมึกแท้ของ epson จนที่มึดๆก็ข้มจนแทบไม่เห็นรายละเอียด เวลาพิมพ์ภาพบนกระดาษธรรมดาตรงไหนที่ถมหมึกเยอะๆหมึกก็จะซึ้มเข้าหากัน
                    แบบนี้แหละครับ ถ้าไม่ได้ซีเรียสอะไร มันก็พอใช้ได้

Originally posted by Change View Post
                    ครับแล้วใส่ผสมกันเลยได้หรอครับ แล้ว Freejet คุณภาพดีกว่า Premium Plusมั้ยครับ
                    ผมว่า Premium Plusมั้ย มันดูซีดๆไงไม่รู้ครับ

คิดว่าถ้าผมจะเปลี่ยนเป็น Freejet จะดีมั้ยครับ
                    ท่านต้องใช้จนหมดก่อนครับ เหลือตรงแทงค์นิดหนึ่ง ก็ใช้หลอดฉีดยาดูดออก แล้วใส่อันใหม่เข้าไปได้เลย

ยี่ห้อ Premium Plus ผมไม่เคยซื้อาลองเลยครับ ว่าจะไปหา Ink tec มาลองครับ คณภาพน่าจะดี

Comment

เอาภาพมาให้ดูใช้หมึก Freejet พิมพ์ด้วย TX101 ใช้โปรแกรม Easy Photo Print ไม่ได้แต่งภาพอะไร

ซ้ายเป็นต้นฉบับกลางเป็นกระดาษ Glossy ขวาเป็นกระดาษ A4 ธรรมดา พิมพ์ออกมาแล้วสีมันเพียนๆอ่ะ T_T

Comment

TX101 ติด Tank ได้แล้วหรือนี่... รอมานาน

Comment

Originally posted by Rabbit fire View Post
                          TX101 ติด Tank ได้แล้วหรือนี่... รอมานาน
                          ติดได้นานแล้วครับ ราคา tank +ตลับแค่ 500 เองถูกมักๆ ถ้าให้ร้านติดให้พร้อมหมึก 1200

Comment

Originally posted by YuE View Post
                            ติดได้นานแล้วครับ ราคา tank +ตลับแค่ 500 เองถูกมักๆ ถ้าให้ร้านติดให้พร้อมหมึก 1200
                            ขอดันซักหน่อย
                            พอดีหมึกดำหมดแล้ว... แต่ไม่มีเวลาไปติดแทงค์ เลยซื้อ I.J หมึกเทียบเคียงมาใส่ใช้ไปก่อน

ไม่ทราบในนี้มีใครขายชุด tank TX101 บ้าง... แล้วติดเองยากรึเปล่า
                            พอดีไม่เคยทำแต่อยากลอง

Comment

Working...
                            X