Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ด 2 ใบ กับเกม Ra3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ด 2 ใบ กับเกม Ra3

ใครเคยเจอปัญหาแบบผมบ้างครับ ผมใช้ HIS 4670 พอดีได้เกม Ra3 มา
    ลองเล่นได้ประมาณ 1 สัปดาห์ ไม่พบปัญหาอะไร
    เงินเดือนออกเลยรีบไปซื้อ 4670 ของ HIS เหมือนกันมาทำ CF ลองเล่นเกม
    COD4,NFS UNDER,FRACRY2 รู้สึกได้ถึงความแตกต่าง
    แต่มาถึงเจ้า Ra3 ตอนเข้าเกมก้อเริ่มผิดสังเกตุภาพมานจะกระพริบตอนช่วงไตเติ้ล
    พอถึงหน้าจอที่จะต้องเลือกเพื่อเข้าเกม มันดำไปหมดเลยมีแต่โลโก้รูปดาวขึ้นตรงมุม
    บนด้านขวา กับเม้าท์ที่สามารถเลื่อนไปเลื่อนมาได้ กดปุ่ม window เพื่อออกมานก้อ
    ไม่ขึ้นไร ต้องรีตาร์ดเครื่องอย่างเดียว
    พอเปิดเครื่องได้ก้อลองปิด CF แล้วเข้าเกมใหม่ ทุกอย่างมืดเหมือนเดิม
    รอบ 3 ปิด CF ตั้งค่าที่ CCC เป็น ค่าเริ่มต้น แบบไม่ปรับแต่งอะไรแล้วลองเข้าใหม่ มืดเหมือนเดิม
    รอบ 4 เอาเกม Ra3 ออกแล้วลงใหม่พอเรียบร้อยเข้าเกม ทุกอย่างเหมือนเดิม มืดเห็นแต่ดาวเหมือนเดิม
    ว่าจะลองเอา 4670 ออก เหลือตัวเดียวแล้วลองเข้าเกมดู แต่พอมาคิดๆ ดูแล้วมานมีปัญหาแค่เกมเดียว
    แต่เกมอื่นไม่พบปัญหาอะไร ก้อเลยเอาเกมออกน่าจะดีกว่าเอาการ์ดออก
    พอมาคิดดูอีกที หรือว่าเกม Ra3 ที่ผมเอามาลงมานเป็นตัวที่โหลดมาไม่ใช่ตัวแท้ หรือจะต้องไปหาแผ่นแท้
    มาลง แล้วถ้าหากซื้อแผ่นแท้มาลงแล้วเจอปัญหาเหมือนเดิม ก้อต้องเสียเงินอีก 599 บาทฟรี
    ใครเคยเจอปัญหาแบบผมบ้างครับ.............ช่วยมาไขให้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

Not Support Multi GPU

Comment

ลองเปลี่ยนdriverดูรึยังครับ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
        ลองเปลี่ยนdriverดูรึยังครับ
        ลองแล้วครับ ตั้งแต่ 8.12 9.1 9.2 ทุกตัวมืดสนิท...

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          Not Support Multi GPU
          แบบนี้แผ่นแท้ก้อน่าจะอาการเดียวกันด้วยใช่ไหมครับ

ใครมีวิธีอะไรดีๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ....ขอบคุณครับ

Comment

เอาออกตัวนึงตอนเล่นra3

- -

Comment

Originally posted by rubbizh View Post
              เอาออกตัวนึงตอนเล่นra3

- -
              เอาออกจากบอร์ดเลย หรือว่าปิด CF ครับ
              ถ้าเอาออกจากบอร์ดนี่คงจะลำบากแน่ครับ เวลาจะเล่นที เอาออกที เวลาเล่นเกมอื่นใส่ใหม่ ไม่สนุกแน่ครับ

ล่าสุดเกม Age of Empires ก้อเล่นไม่ได้เหมียนกัน เกมโปรดซะด้วย ใครมีวิธีอื่นแนะนำบ้างครับ....

Comment

ปิด CF แล้วเล่นปกติไหมครับ

เกม RA3 ยังไงเฟรมเรทก็ไม่เพิ่มครับ มันโดน Lockถาวร ไม่เกิน 30 เฟรมครับ

Comment

Originally posted by playplay View Post
                  ปิด CF แล้วเล่นปกติไหมครับ

เกม RA3 ยังไงเฟรมเรทก็ไม่เพิ่มครับ มันโดน Lockถาวร ไม่เกิน 30 เฟรมครับ
                  ลองปิด CF แล้วครับ เข้าเกมก้ออาการเดิมครับ เข้าเล่นไม่ได้เลยครับ มีแต่ฉากไตเติ้ลก่อนเข้าเมนูเกมมีให้ดู
                  แต่พอเข้าเมนูเกมที่จะให้เราเลือกว่าจะเล่นอะไร ตรงนี้แหละครับที่มันมืด มีแต่เสียงเพลง เมาท์ และก้อรูปดาวตรงมุมขวา

Comment

หลังจากเปลี่ยนการ์ดจอคุณไม่ได้ไปทำอะไรกับตัวเกมส์ใช่ไหม ?

อาการนี้มันอาการอัพเดทเกมส์ หรือตรวจสอบ สถานะ Online นะครับ

ที่เค้าเรียกว่าจอดำ ต้องรอประมาณ 5 นาที ซึ่งมันจะมีวิธีแก้อยู่

แต่ถ้าไม่ใช่ผมก็ไม่รู้นะครับว่ามาจาก VGA รึเปล่า

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                      หลังจากเปลี่ยนการ์ดจอคุณไม่ได้ไปทำอะไรกับตัวเกมส์ใช่ไหม ?

อาการนี้มันอาการอัพเดทเกมส์ หรือตรวจสอบ สถานะ Online นะครับ

ที่เค้าเรียกว่าจอดำ ต้องรอประมาณ 5 นาที ซึ่งมันจะมีวิธีแก้อยู่

แต่ถ้าไม่ใช่ผมก็ไม่รู้นะครับว่ามาจาก VGA รึเปล่า
                      ไม่มีทำิอะไรนะครับ ลองล้างออกแล้วลงใหม่ก้อเป็นเหมือนเดิม.....
                      ตอนก่อนที่จะเพิ่มการ์ด มันจะมีให้อัพเดทผมก้อไม่ได้อัพ...ก้อเล่นมาได้ประมาณ 1 สัปดาห์ ตลอดเวลาที่เข้าเกมมานจะถามตลอด ผมก้อ cancle ตลอด
                      ล่าสุดลองลงเกม Age of Empires ก้อเล่นไม่ได้เหมียนกัน....งง มากมาย....

Comment

Originally posted by naynim View Post
                        ไม่มีทำิอะไรนะครับ ลองล้างออกแล้วลงใหม่ก้อเป็นเหมือนเดิม.....
                        ตอนก่อนที่จะเพิ่มการ์ด มันจะมีให้อัพเดทผมก้อไม่ได้อัพ...ก้อเล่นมาได้ประมาณ 1 สัปดาห์ ตลอดเวลาที่เข้าเกมมานจะถามตลอด ผมก้อ cancle ตลอด
                        ล่าสุดลองลงเกม Age of Empires ก้อเล่นไม่ได้เหมียนกัน....งง มากมาย....
                        คือให้ไปหาวิธีแก้จอดำมาลองดูก่อนครับ ในห้องเกมส์ หรือ search ดูเอาครับ

ไม่ใช่กด cancel เฉยๆ ครับ ใช้วิธีแก้จอดำตามคนอื่นก่อน มันจะไม่ต้องกดอะไร พอเข้าไปก็เล่นได้เลย

เพราะเมื่อก่อนผมเคยเป็น ไอ้จอดำแล้วโหลดนานๆ มีรูปดาวอย่างเดียวเนี่ย

ลองอ่านที่ Requirements ดูก็ได้ครับ ว่าเค้าห้ามใช้ Crossfire รึเปล่า
                        หรือไม่ก็ลอง search ดูตาม google สิครับ
                        ถ้ามันมีปัญหากับ Crossfire จริงก็คงต้องมีคนอื่นเป็นมั่งแหละครับ
                        Search ให้คล่องๆแล้วจะเก่งแก้ปัญหาเองครับ

ส่วน Age of Empires ผมไม่ทราบนะ

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                          คือให้ไปหาวิธีแก้จอดำมาลองดูก่อนครับ ในห้องเกมส์ หรือ search ดูเอาครับ

ไม่ใช่กด cancel เฉยๆ ครับ ใช้วิธีแก้จอดำตามคนอื่นก่อน มันจะไม่ต้องกดอะไร พอเข้าไปก็เล่นได้เลย

เพราะเมื่อก่อนผมเคยเป็น ไอ้จอดำแล้วโหลดนานๆ มีรูปดาวอย่างเดียวเนี่ย

ลองอ่านที่ Requirements ดูก็ได้ครับ ว่าเค้าห้ามใช้ Crossfire รึเปล่า
                          หรือไม่ก็ลอง search ดูตาม google สิครับ
                          ถ้ามันมีปัญหากับ Crossfire จริงก็คงต้องมีคนอื่นเป็นมั่งแหละครับ
                          Search ให้คล่องๆแล้วจะเก่งแก้ปัญหาเองครับ

ส่วน Age of Empires ผมไม่ทราบนะ
                          ขอบคุณครับ.....เด๋วลองก่อน รู้สึกว่าจะเคยลองแก้นะ ที่จะให้เข้าไป set window/system32/driver/etc/hosts ชิมิ
                          ส่วน Age of Empieres แก้ได้แล้วครับ ต้องลง msxml 4.0 เล่นได้ปกติแล้วครับ

Comment

Working...
                          X