Announcement

Collapse
No announcement yet.

เืลืือกลำโพง 2.1 ให้คู่ดิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เืลืือกลำโพง 2.1 ให้คู่ดิครับ

คือ มีงบอยู่ ที่ 3000 บาท ใช้ ฟังเพลง สะมากครับ
    ที่ดูไว้มี Altec Lansing "VS4121" 2.1 Channel 31W Speaker Systems Retail
    รายละเอียด http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=2997
    กับ Altec Lansing "VS2321" 2.1 Channel 28W Speaker Systems Retail
    รายละเอียด http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4015
    แล้ว 2รุ่นนี้ มันต่างกันตรงไหนครับ
    ที่ ดูไว้มี 2รุ่นนะครับ คิดหนักเลยครับ กะว่าจะเอามาใช้กับ ออนบอร์ด ASUS P5W DH ครับ

หรือท่านใด มีลำโพงตัวไหนที่น่าสนใจเสนอได้ครับ ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นครับ ขอบคุณมากครับ

แบ่งงบ 500 ไปซื้อ SB live ด้วย

Comment

ลองดู Edifier M3400 ประมาณ 3,500 บาท ผมลองฟังเทียบกับรุ่นข้างบนแล้ว ชอบตัวนี้มากกว่าครับ

Comment

ผมใช้ Creative I-Trigue 3220 ก็โอเคครับ

Comment

ORBIT 701 หน้าตาบ้านๆแต่เสียงบ้านถล่ม

Comment

Originally posted by Cesc View Post
            ORBIT 701 หน้าตาบ้านๆแต่เสียงบ้านถล่ม
            อย่างงี้ก็ต้องทำประกันบ้านถล่มอะดิ แย่นะเนี่ย

Comment

คุณsync713nเจอปัญหาเดียวกับผมเลย ผมเองก็กะจะซื้ออยู่ครับ สองรุ่นนี้เเหละครับ เลือกไม่ถูกว่าจะเอาตัวไหนดี

แต่ว่าตัวAltec Lansing "VS2321" ที่adviceขายแค่ไม่ถึงสองพันเองนะครับ

Comment

altec vs4121 =2600บาท
                altec atp3 =2500บาท
                สองตัวนี้ละ

Comment

เท่าที่ผมเล่นนะครับ การเลือกซื้อเนี่ย อันดับแรก ดูที่ Sub นะครับ ลองเทสเลย แล้วดูว่าเสียงเป็นยังไง แน่นพอไหม แล้วก็ดูไม้ที่ทำตู้ sub ด้วยนะครับ ว่าแน่นพอที่จะกักลมไม่ให้กระพือออกมาได้หรือเปล่า
                  2 เลือกฟังเสียงกลางกับแหลม รายระเอียดดีหรือเปล่าครับ แค่นี้เราก็จะได้ลำโพงเสียงดีแล้ว ส่วนว่าจะเอาดังแค่ไหน ก็แล้วแต่คุณจะเลือกกำลังขับนะครับ แล้วงบ 3000 เดี่ยวนี้ ผมเจอเยอะนะครับ เสียงดีๆ แล้วก็ ไม่ช่าย 2.1 ด้วย เป็น 5.1 เสียงดีๆ งบ 3000 ก็มีเยอะนะครับ ลองเดินเลือกลองเสียงดูนะครับ เพื่อจะได้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปคับ

Comment

ORBIT 701 อีกเสียงผมใช่แล้วกระจกที่บ้านแต่หมดเลย อิอิ ล้อเล่น เสียง bass แน่นมาก
                    กำลังขับ bass ตั้ง rms 50 watt รวมทั้งตัว rms 90 watt ผมชอบๆๆๆๆๆๆๆๆ
                    ใครลองใช่แล้วจะรู้
                    Last edited by ballexjag; 2 Jul 2007, 22:41:43.

Comment

Altec Lansing VS4121 หรือ orbit 701

Comment

ATP3 ผมว่าเอาไว้ฟังแนวนิ่มๆ สบายๆ จะเหมาะมาก เพราะ sub ไปได้ไม่ไกลมาก แต่ลงลึกๆ + นิ่มๆ

ทั้งนี้ทั้งนั้น อยากให้ จขกท list ที่ post ในนี้ทั้งหมด แล้วไปลองฟังทีละชุดเลยดีกว่า

หาเพลงที่ฟังประจำๆ ไปลองด้วยก็ดีนะครับ

Comment

http://www.dcomputer.com/proinfo/new...nformation.asp

อีกหนึ่งท่างเลือกครับ

Comment

ผมแนะนำลำโพงยี่ห้อ saag 2.1 3000w ตัวนี้เสียงดีมากๆๆเบสเเน่นซะจัยมากๆเพราะซับวูพเฟอร์มีขนาดใหญ่

Comment

ยังไง ยังไง ผมก็ชอบ Micro lab

Comment

Working...
                              X