Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรบกวนเพื่อนๆ เสียงพัดลมใน PSU Enermax ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนเพื่อนๆ เสียงพัดลมใน PSU Enermax ครับ

ผมใช้เครื่องมาประมาณ 3 เดือนได้ครับ PSU เป็น Enermax 460W รุ่น EG465P-VE ที่มีพัดลม 2 ตัว

แต่มา 2 - 3 วันนี้มีเสียงของพัดลมดังออกมาครับ (น่าจะดังมาจากพัดลมตัวล่าง เพราะพัดลมด้านหลังปรับรอบได้ แล้วฟังดูก็ไม่น่าจะไช่) เลยลองไล่เช็คดู

ที่ทราบแน่นอนว่าเป็น เสียงจากพัดลม PSU เพราะผมถอดสายพัดลมออกหมดทุกตัวแล้ว เหลือแต่ พัดลม ที่ PSU ครับ

แต่ว่าเสียงที่ดังออกมานี้ ถ้าผม ตะแคง CASE (Lian-Li PC-G7) หรือ ลอง เอียงๆ CASE ดู เสียงจะหายไป

คล้ายกับว่ามัน สะเทือนอยู่ใน CASE ครับ แต่ผมก็ ติด น๊อต แน่นทุกตัวแล้วนะครับ ไม่เข้าใจว่าเป็นที่อะไรกันแน่ครับ

เลยอยากจะขอรบกวนถามเพื่อนๆหน่อยครับ ว่ามีใครที่เคยมีอาการอย่างผมบ้างไหมครับ

ผมควรจะหาวิธีแก้ยังไงครับ
    Last edited by Taknaluck; 30 Sep 2007, 12:11:36.

ถ้ามั่นใจว่าเป็นที่ PSU เอาไปเครมเลยครับ ที่ร้านเค้าใจดีครับ ยิ่งคุณแว่นล่ะก็พูดง่ายครับ (ant นะครับ ฟอร์จูน)

Comment

บูช พัดลมเสียครับ รุ่นนี้บอกว่าพัดลมแบบตลับลูกปืนแต่แค่ตัวหลังตัวเดียว ตัวที่คว่ำอยู่ยังเป็นแบบบูชธรรมดาอยู่ ทำให้แกนใบพักเสียดสีกับทุ่นนิดหน่อยจนเกิดเสียง ถ้าทิ้งไว้นานยิ่งดังขึ้นเรื่อยๆและลมค่อยๆอ่อนลง

เอาไปเคลมโลด

Comment

รุ่นนี้พัดลมเสียงดังครับ ผมเคยใช้มาก่อน ซื้อมาวันแรกก็ดังเลย ใช้ได้ 7-8 วันทนไม่ไหว ขายทิ้งไปเล่น ลิเบอร์ตี้เลย

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
          รุ่นนี้พัดลมเสียงดังครับ ผมเคยใช้มาก่อน ซื้อมาวันแรกก็ดังเลย ใช้ได้ 7-8 วันทนไม่ไหว ขายทิ้งไปเล่น ลิเบอร์ตี้เลย
          ตั้งแต่ทีแรกที่ใช้ก็ไม่ดังมากขนาดที่เป็นแบบทุกวันนี้นะครับ

ที่เพิ่งจะมาเป็น ออกแนวๆ หอน เลยนะครับ (เสียงประมาณว่า "วู้ดดด......." ยาวเลยครับ)

Comment

Working...
          X