Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดชุดดูหนังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดชุดดูหนังครับ

รบกวนช่วยจัดชุด 1 ชุดครับ เอาแบบดูไฮเดฟลื่น งบ 3หมื่นไม่รวมจอ ขอบคุณครับ

Originally posted by imbun View Post
    รบกวนช่วยจัดชุด 1 ชุดครับ เอาแบบดูไฮเดฟลื่น งบ 3หมื่นไม่รวมจอ ขอบคุณครับ
    รอชมด้วยคับ แล้วไปโหลดจากไปครับท่าน มีซับไทยด้วยเร้อ

Comment

E 4400 4200
      Gugabyte P35DS3R 4200
      RAM ROX 667 1Gx2 2200
      PCI-E HD2600XT DDR3 3900
      HDD 160Gx2 RAID 0 4000
      DVDRW 1200
      SOUND Xfi 4500
      CASE 1000
      PSU ENERMAX 460W 2500

เท่านี้ก็ใช้ได้แล้วครับ

แล้วใช้จออะไรอยุ่ครับ

Comment

HDD 160Gx2 RAID 0 4000 ดูหนังดีขึ้นเร้อครับ

Comment

งบเยอะดีจัง ถ้าเน้นไปที่ระบบเสียงด้วยผมว่าแหล่มมั่กนะครับ อิจฉาๆ อิอิ

Comment

Originally posted by panpan182 View Post
            HDD 160Gx2 RAID 0 4000 ดูหนังดีขึ้นเร้อครับ
            ไม่เลยครับ ไม่ได้ชวยให้ดูหนังดีเพิ่มึ้นเลยครับ

เพียงแต่ ใหนๆซื้อแล้ว และงบก็พอสมควร เลยอยากให้ใช้เทคโนโลยี้ให้คุ้มค่ามากกว่าครับ จริงๆ ทักผมก็ดีเลยนะครับ

จะบอกว่า ใช้ 80Gx2 ก็ได้ครับ ประหยัดได้อีก 1000 ครับ

Comment

คุนคิดจะดูหนัง Hi def แสดงว่าคุนต้องเปนคนที่รักการดูหนังเอามากๆ แค่ dvd ก้อชัดจนไม่รู้จะชัดยังไงแล้วครับ

หนัง Hi def ความจุของมัน ก้อจะตั้งแต่ 4.3 ไปจน 20กว่า จิก

ผมว่า hdd ใหญ่ลูกเดียวจะเหมาะกว่า 500 ไปเลยก้อได้ ผมก้อใช้อยู่

hdd RAID0 ไม่ได้ว่ามันไม่ดีนะครับ แต่1 ใน100 ใครจะรู้มันอาจจะล่มก้อได้ ของรักของห่วงนิเนอะ ^^

Comment

จริง HIDEF ถ้าดูจาก เครื่องเล่น DVD ที่ปล่อย เป็น HIDEF จะชัดกว่า ดูด้วยคอมมากหลายเท่าเลยนะครับ คอมผิวเตอร์มันก็เป็นแค่คอมครับ ทำได้ทุกอย่างแต่กก็ไม่ได้เน้นเฉพาะทางนะครับ

ถ้าจะเอาแบบ เน้นๆจริง ๆก็ต้อง ลงทุนที่ DVD ROM ที่เป็นตัวอ่านแผ่น นะครับ เพราะ ถ้าจะเอาสุดๆจริง มันก็ต้องซื้อแผ่นมาดูนะครับ ดีกว่าโหลดมากครับ ลอง พวก BLUE RAY ก็ได้ครับ งบขนาดนี้ ได้อยุ้แล้วครับ แต่จะคุ้มใหม ผมก็ไม่รู้เพราะ ตอนนี้ เครื่องและแผ่น แพงตับแรบครับ

Comment

ใช่ครับ ขนาดแผ่น dvd 9 ยังแพงกว่า dvd 5 อยู่หลายเท่าเหมือนกัน

Comment

เดี๊ยวผมจัดให้นะ

AMD X2 4000+ 2400 <=== แค่นี้พอ

Asrock Alive 1900 <=== ใช้คู่กับ 4000+สุดคุ้ม

VGA Sapphire HD2400Pro 1800 <=== แค่นี้ก็ดู HD ได้แล้ว เหลือๆอีกต่างหาก

Ram Rox 512*2 667 1300 <=== ดูหนังไม่ต้องเอาเยอะ

HDD 80GB 1500 <=== ใช้แค่นี้พอ

DVDRW SATA2 LG 1200 <=== หา SATA2 มาดีกว่า IDE

Sound Creative Labs Sound Blaster X-Fi Xtreme Audio 7.1 2800 <==== ซาวออกมาดีมากคุ้มราคา

PSU&Case Delux 1500 <=== PSU ตัวนี้ดี

SpeaKer Altec Lansing "FX5051" 5.1 14000 <=== ตัวนี้ เข้ากับชุด HTPC

คงจะถูกใจนะ เพราะว่า จัดชุดลำโพงชุดนี้ให้ไคร ก็ยังไม่เจอไครผิดหวังมาก่อน

อ้อ เบ้จเสร้จรวม 28400 บาทครับ

ขอให้สนุกกับการดูหนัง HD ที่เป็นเทคโนโลยีใหม่นะครับ (หาโหลดที่ไหนก็บอกกันมั่งนะครับ อิอิ)
                    Last edited by MMGLower; 11 Oct 2007, 02:49:52.

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                      เดี๊ยวผมจัดให้นะ

AMD X2 4000+ 2400 <=== แค่นี้พอ

Asrock Alive 1900 <=== ใช้คู่กับ 4000+สุดคุ้ม

VGA Sapphire HD2400Pro 1800 <=== แค่นี้ก็ดู HD ได้แล้ว เหลือๆอีกต่างหาก

Ram Rox 512*2 667 1300 <=== ดูหนังไม่ต้องเอาเยอะ

HDD 80GB 1500 <=== ใช้แค่นี้พอ

DVDRW SATA2 LG 1200 <=== หา SATA2 มาดีกว่า IDE

Sound Creative Labs Sound Blaster X-Fi Xtreme Audio 7.1 2800 <==== ซาวออกมาดีมากคุ้มราคา

PSU&Case Delux 1500 <=== PSU ตัวนี้ดี

SpeaKer Altec Lansing "FX5051" 5.1 14000 <=== ตัวนี้ เข้ากับชุด HTPC

คงจะถูกใจนะ เพราะว่า จัดชุดลำโพงชุดนี้ให้ไคร ก็ยังไม่เจอไครผิดหวังมาก่อน

อ้อ เบ้จเสร้จรวม 28400 บาทครับ

ขอให้สนุกกับการดูหนัง HD ที่เป็นเทคโนโลยีใหม่นะครับ (หาโหลดที่ไหนก็บอกกันมั่งนะครับ อิอิ)

1...

ถ้าจะโหลดหนังจากเน็ตมาเก็บไว้ในเครื่อง HDD 80GB มันจะพอเก็บหนังเหรอครับ หนัง HD

แต่ละเรื่องก็ปาเข้าไป 6-20GB แล้วนิครับ ถ้าเน้นโหลดจากเน็ตมาดูน่าจะเน้นที่ HDD มากๆ

ไว้ก่อนนะผมว่า
                      ...............................................................................................

2...

แล้วถ้าไม่เก็บหนังไว้ในเครื่องถ้าจะดูจากแผ่น HD ก็ต้องหาไดร์จำพวก BLUE RAY มาติดตั้ง

แต่ชุดที่คุณจัดมามันเป็นไดร์ DVDRW ธรรมดานิครับ
                      ...............................................................................................

จะเน้นไปด้านไหนดีละครับ.......?

Comment

HiDeF นี่หมายความว่า BlueRay - HD
                        รึเปล่าครับ

แล้วหาช่องใส่ที่ไหน หรือว่ามีการ์ดจออะไรทานไหวมั่งครับ

หนังพวก BlueRay - HD DVD มันหาโหลดกันจากไหนครับ
                        GLORIOUS PC MASTER RACE
                        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                          HiDeF นี่หมายความว่า BlueRay - HD
                          รึเปล่าครับ

แล้วหาช่องใส่ที่ไหน หรือว่ามีการ์ดจออะไรทานไหวมั่งครับ

หนังพวก BlueRay - HD DVD มันหาโหลดกันจากไหนครับ
                          ็Hidef = Blu-ray & HD-DVD ถูกต้องแล้วครับ

ช่องใส่ก็เหมือน DVD-Rom ธรรมดานี่แหละครับ แต่ราคาแพงกว่ามาก

แหล่งที่โหลดหนัง Hi-def นี่ก็ ตามเวป บิททั่วไปครับ มีตั้งแต่ 4G-20G

Comment

ของ wikorn ok คับ

Comment

เน้น HDD ใหญ่ๆไว้ก่อน เพราะเดี๋ยวนี้ โปรแกรม และ ตัวการ์ดจอ มันจะมีโปรแกรมช่วยลด ภาระ ของcpu อยู่แล้ว

เน้นที่ระบบเสียงด้วย (การ์ดเสียงแยก) อย่าบอกนะ ว่าคุณ ดูหนัง HD เพียงเพราะต้องการภาพที่คมชัดบาดตา แต่ไม่

เน้นเสียง ถ้าอย่างนั้น ดู ดีวีดี ก็ ได้ ลำโพง ควรจะเป็น 5.1 หรือ7.1 จะทำให้ได้ความเร้าใจมากขึ้น แรมก็ซื้อๆใส่ไป

เถอะ ตอนนี้ถูกยังกะได้ฟรี (เผื่อทำอย่างอื่นระหว่างดูหนัง) อิอิ

Comment

Working...
                              X