Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเทคนิคการเล่นวิ่นนิ่ง 12 (Ps2) ขั้นมหาเทพด้วยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเทคนิคการเล่นวิ่นนิ่ง 12 (Ps2) ขั้นมหาเทพด้วยนะครับ

ขอเทคนิคการเล่นวิ่นนิ่ง 12 (Ps2) ขั้นมหาเทพด้วยนะครับ เช่น การยิงฟรีคิกให้เข้าประตู เป็นต้นอ่ะครับ

อีกเรื่องนะครับ คุณเคยไหม เวลาที่คู่ต่อสู้ของคุณเลี้ยงเดี่ยวมาเจอกับมือประตู ตัวต่อตัว แล้วทำไมมือประตูต้องวิ่งออกมาให้เขาเลี้ยงหลบเอาง่ายๆได้อ่ะครับ มีวิธีไหนบ้างที่มือประตูจะไม่วิ่งออกมาบ้างครับ

ตอบเลยนะคะ

ฟรีคิกให้มีเปอร์เซ็นการเข้าสูงขึ้น โดย เลื่อนตัวเลขบอกระยะ ให้ตรงกับจุด สามเหลี่ยมมุมที่จะยิง
    กดลงค้างไว้ แล้วยิงไปครึ่งนึง สุดท้ายก็แล้วแต่นักเตะที่เลือกมายิงด้วย

ไม่ให้โกลออกมารับบอลนั้นให้กด สามเหลี่ยมทีนึง มันจะทำให้โกลกระตุก (คือวิ่งไปวิ่งกลับ) จากนั้นให้กะจังหว่ะดี ๆ โดยการกด สามเหลี่ยมเป็นระยะ ๆ และกด R1+R2 ค้างไว้ด้วย

ลองดูค่ะ

Comment

ขอบคุณมากครับ จะลองดู

Comment

วิธีบังคับนายประตูนะครับ กด L1ค้าง+สามเหลี่ยม ครับ เเล้วก็บังคับทิศทางนายประตูตามอิสระเลยครับ

ส่วนยิงฟรีคิกนั้นมีทริคอยู่นิดนึง ถ้าระยะ 30 หลาขึ้นไป ให้กด R1 เเละ ขึ้นค้าง ครับ เเล้วก็กดยิงซักประมาณ 55-60% ส่วนถ้า ต่ำกว่า 25 หลาลงไป ให้กดลงค้างเเล้วค่อยยิงครับ (กดซัก 50%พอครับ) ถ้า 25-30 หลาก็กดยิงไปเลยครับไม่ต้องกดไรทั้งสิ้น รับรองโอกาสเข้ามากกว่า 60% เเน่ครับ เเต่ต้องขึ้นอยู่กับตัวยิงด้วยนะครับ ผมเเนะนำตัวที่ยิงฟรีคิกดีๆนะครับ

-Henry Barcelona อันนี้ระยะ 26-30 ของถนัดพี่เเกเลยครับ
        -Pirlo AC Milan ถ้า 25 หลาลงไป ละก็ไม่ต้องบอก เข้า 85%
        -Totti ROMA 25-30ยิงได้ดีครับ เเต่ 30-35 ก็ยังยิงได้ หุหุ
        -Beckham อดีต Real Madrid ปัจจุบันหาเล่นไม่ได้เเล้ว หุหุ เล่นย้ายไป LA Galaxy ซะงั้น (ถ้าจะเล่นต้องเล่น ทีมอังกฤษ สถานเดียว อิอิ) อันนี้ต้อง 25หลาลงไปนะครับ เข้าเเทบ 100% เกินกว่านั้นก็โอกาสลดลงตามระยะครับ

ตัวที่ผมเอามายิงฟรีคิกประจำก็มีประมาณนี้เเหละครับ ทีมที่เล่นบ่อยๆก็มีไม่กี่ทีม

ส่วนตัวอื่นๆที่ยิงได้ดีก็ยังมีอีกเยอะนะครับ เช่น Juninho Ronaldinho Gerrard Mutu Sneider 9ล9 ครับ

Comment

เรื่องฟรีคิกนี่พ้มชอบ Pirlo Figo และก็ Henry อ้ะ

Comment

คุณต้อง ซ้อม ซ้อม และก็ซ้อม

อันนี้โรนัลดินโย่บอกมา

Comment

^
              ^
              ^
              ลายเซ็นแบบนี้ ไม่กล้าตั้งกระทู้เลย

Comment

เวลายิงให้กด x ครับ จะยิงแรงมากๆ

Comment

ขอบคุณทุกกระทู้ครับที่แสดงความคิดเห็น

Comment

ผมชอบใช้Juninho

Comment

PS2 มีwinning12แล้วหรือครับ

Comment

Originally posted by paiwan21 View Post
                        PS2 มีwinning12แล้วหรือครับ
                        มีตั้งนานเเล้วครับ เเต่เป็นของพี่ไทยเราทำเองนะครับ อิอิ

ตัว Original จริงๆเเค่ WINNING 10 เองมั้งครับ ถ้าผมจำไม่ผิด

Comment

ร้านประัจำที่ผมเล่นมีกฏไว้ว่าห้ามเลี้ยงหลบมือโกล วัดกันที่ความคมล้วนๆ

Comment

ตั้งแต่เล่นมา เกมส์นี้ไม่เคยฟรีคิกเข้าซักครั้งเดียว เฮ้อ..

Comment

ผมว่า ฟรีคิก มันอยู่ที่คนยิงด้วยคับ บางคนต้องแรงๆ บางคนยิงแรงไำปไหนไม่รู้ ต้องฝึกตัวที่เราถนัดอ่ะ

Comment

Working...
                              X