Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Soundcard หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Soundcard หน่อยครับ

ตอนนี้ใช้ DTT2200 (ใช้มา4-5 ปีและ) เพิ่งเปลี่ยนเครื่องใหม่ ไม่รู้ว่าจะซื้อ SoundCard ตัวไหนดี(ตอนนี้ใช้ Onboardvอยู่ครับ) กลัวซื้อขั้นเทพมาแต่ลำโพงไปไม่ถึงขั้น ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ เน้นดูหนัง ฟังเพลง ครับ

ดัน asus xonar d2 ของเขาดีจริง ถ้าเอามาฟังเพลงนะ

Comment

ดัน asus xonar d2 ของเขาดีจริง ถ้าเป็นคนชอบฟังเพลง

Comment

งบประมาณครับ คนในนี้ จัดให้งามๆ เลย

Comment

Originally posted by coolmilkkung View Post
          งบประมาณครับ คนในนี้ จัดให้งามๆ เลย
          งบประมาณเท่าไหร่ก็ได้ครับ แต่ขอแค่ว่าให้ match กับลำโพงเป็นพอ
          ขอบคุณครับ

Comment

หาการ์ดเสียงดีใม่ใช่เรื่องยากแต่หาการ์ดที่เหมาะกับตัวคุณหายากกว่า
            ถ้าไม่ระบุด้วยว่าใช้งานอะไร ?

Comment

ฟังเพลงกี่% ดูหนังกี่%
              ต้องถามแบบนี้ จะจัดให้คุณได้ งบประมาณด้วย ไม่ใช่งบเทาไหร่ก็ได้ ถ้าอย่างนั้น คุณไปซื้อ ชุดโฮมแยกเลย

Comment

ฟังเพลง 40% ดูหนัง 50% เล่นเกมส์ 10% ครับ
                งบประมาณ ไม่เกิน 10,000 ครับ
                ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ใช้ X-Fi Music พอครับ ประหยัดเงินด้วยครับ ^ ^

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X