Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอจะมีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอจะมีมั้ยครับ

การ์ดจอแรงๆ ที่ประหยัดไฟอ่ะครับ

เล่นเกมส์ใหม่ๆ ได้หมด กระตุกบ้างเป็นบางเกมส์ แต่เน้นที่ประหยัดไฟ ไม่ต้องใช้ Power Watt เต็มอ่ะครับ คือไม่อยากให้มันกินไฟมากนัก เน้นโหลดบิตซะมากกว่า (กลัวเจอบิลค่าไฟมาเก็บแล้ว Shock) แต่ก็อยากเล่นเกมส์ใหม่ๆ ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ ค่ายไหนก็ได้อ่ะครับ

อยากได้รถแรงแบบเฟอรารี่ แต่ให้กินน้ำมันเท่าฮอนด้า Jazz มันสวนทางกันครับ

ทางออกก็คือ ใช้การ์ดจอระดับกลางที่ไม่ต้องเสียบไฟเพิ่ม อยากเล่นเกมส์ใหม่ๆก็ลดความอะเอียดลง ก็พอจะเล่นครับ
    อีกทางเลือกนึงเวลาโหลดบิตก็ใช้การ์ดจอออนบอร์ด เวลาจะเล่นเกมส์ก็เอาการ์ดจอมาเสียบเพิ่ม เฮ้อ คิดแล้วกลุ้ม

Comment

3650 นี่ เห็นไม่ต้องใช้ไฟเพิ่ม ตัวนี้เล่นเกมส์ใหม่ๆ ได้หมดหรือเปล่าครับ แล้วต้องใช้ Power Watt แท้หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by badghost View Post
        อยากได้รถแรงแบบเฟอรารี่ แต่ให้กินน้ำมันเท่าฮอนด้า Jazz มันสวนทางกันครับ

ทางออกก็คือ ใช้การ์ดจอระดับกลางที่ไม่ต้องเสียบไฟเพิ่ม อยากเล่นเกมส์ใหม่ๆก็ลดความอะเอียดลง ก็พอจะเล่นครับ
        อีกทางเลือกนึงเวลาโหลดบิตก็ใช้การ์ดจอออนบอร์ด เวลาจะเล่นเกมส์ก็เอาการ์ดจอมาเสียบเพิ่ม เฮ้อ คิดแล้วกลุ้ม
        แล้วตัว เมนบอร์ด (ผมไม่แน่ใจว่ารุ่นอะไร) ที่มี technology ทาง Nvidia ที่ใช้ VGA Onboard ร่วมกับ VGA แยกอ่ะครับ อยากทราบว่า สามารถปิด การ์ดในกรณีที่ไม่ได้ใช้ ได้หรือเปล่าครับ หรือต้องถอดการ์ดออก สถานเดียวครับ

Comment

hd3850 /256 m ใช้กับ 450วัตต์บ้านๆ ใช้กับจอ LCD 17 นิ้วไม่ใช่จอกว้าง ความละเอียด (จำไม่ได้) X 768
          1. DMC4 ปรับสุดทุกอย่างที่มีให้ปรับ ไม่เจออาการกระตุก
          2. AssasinCreed ปรับสุดทุกอย่างมีหนืด ต้องลดลงเป็นบางตัว
          3. C & C 3 เคน แรธ ปรับสุดทุกอย่าง ด่านย่อย 8 ทีม โหมดยาก ไม่มีอืด แต่พอเป็น ยากมาก อืด(ยูนิตเยอะมาก)
          พอจะทำใจรับได้ไหม?

Comment

ตัว HD 3850 ต้องใช้ไฟเพิ่มที่ตัวการ์ดจอหรือเปล่าครับ ไม่เน้นแรง เน้นพอดีๆ ครับ

Comment

PowerColor ATI HD3650 512Mb DDR2

ตัวนี้ใช้อยู่ครับ ไม่ต้องใช้ไฟเพิ่ม เล่นเกมส์ได้เยอะเหมือนกัน Crysis AssasinCreed DMC4 ปรับค่อนข้างสูงอยู่ ดูหนังก็มันสุดๆ Hi-def

Comment

คุณภาพต้องแลกด้วยราคา ความแรงก็ต้องแลกด้วยพลังงาน

Comment

hd 3650 dd3 512mb แรง คุ้มค่า

Comment

Originally posted by kessopha View Post
                    ตัว HD 3850 ต้องใช้ไฟเพิ่มที่ตัวการ์ดจอหรือเปล่าครับ ไม่เน้นแรง เน้นพอดีๆ ครับ
                    ต้องใช้ครับ แต่ตัวการ์ดมีสายไฟแถมมาในกล่องอยู่แล้ว ถ้าซื้อมีสองอาจไม่ได้มาก็ไม่มีปัญหาสายพ่วง 6 พินมีวางขายให้เกลื่อน จากสถิติการทดสอบของเว้บนี้เอง(ประมาณช่วง ต.ค. - พ.ย. 50)ใช้กำลังไฟทั้งระบบ ไม่รวมจอมอนิเตอร์ ประมาณ300 วัตต์เอง ไปลองค้นหาดูได้ครับ
                    ผมก็ใช้ขอมูลนี้ในการตัดสินใจเลือกซื้อการ์ดตัวนี้ แล้วก็ไม่ผิดหวังครับ

Comment

Working...
                    X