Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีกหนึ่งชุดทางเลือกสำหรับคนที่คิดจะเปลี่ยนจากลำโพงคอมมาเป็นลำโพงบ้าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อีกหนึ่งชุดทางเลือกสำหรับคนที่คิดจะเปลี่ยนจากลำโพงคอมมาเป็นลำโพงบ้าน

หลังจากที่ได้ยินเซียนๆหลายท่านในบอร์ดได้บอกว่าถ้าอยากฟังเพลงให้เปลี่ยนจากลำโพงคอมไปเป็นลำโพงบ้าน อ่านหาข้อมูลมานานก็ได้เวลาจัดซะ 1 ชุด หลังจากกลับบ้าน จัดหาที่วางเสร็จเปิดฟัง โอ๊ววววววว เสียงเพลงที่แท้จริงเป็นแบบนี้นี่เอง นี่ขนาดผมจัดวางลวกๆบนโต๊ะคอมให้พอฟังได้ยังได้ยินถึงความแตกต่างถึงเพียงนี้ ลำโพงเก่า Klipsch GMX 2.1 + Elite pro ฟังก็ว่าเพราะแล้ว ลำโพงบ้านแตกต่างอย่างเห็นได้ชัด นึกอิจฉาคนที่มีห้องสำหรับฟังเพลงโดยเฉพาะ T____T

วันนี้ขับรถวนไป 2-3 ที่กว่าจะได้ของครบจัดไปจัดมาได้ดังนี้
    NHT Absolute Zero
    int amp Studiolab 8000s
    Marantz CD5003
    สาย Striaght wire Quartet ชุดเข้าหัวหางปลาของ Striaght wire
    สายสัญญาณ van den hul รุ่น the source hybrid
    กรองไฟ MRZ M6

สำหรับคนที่ไม่มั่นใจว่าจะซื้อชุดไหนใช้อะไรบ้างดี จัดตามนี้ครับ รับรองไม่ผิดหวัง ตัว zero ตัวไม่ใหญ่ ให้เสียงนุ่ม ฟังใกล้ๆนานๆหูไม่ล้า จับคู่กับ 8000s แจ่มครับ

เบ็ดเสร็จ หมดไปเท่าไหปร ครับ

Comment

มีสมาชิกเพิ่มอีกแระ

อิ อิ

Comment

คีย์บอร์ดรุ่นเดียวกันเลยครับ สวย แต่ทำไมไว้บนโต๊ะไม่ใส่ถาดหว่า

Comment

ส่วนถ้าจะฟังเพลง หรือดูหนัง จากคอม ผมต่อออกทาง Elite pro เข้าช่อง tuner ของ int amp 8000s เวลาจะสับเปลี่ยนจากเครื่องเล่น cd มาฟังจากคอมก็หมุนเปลี่ยนเอา เสียงที่ได้ก็จัดว่า ok นะครับดีกว่าฟังจาก Klipsch GMX แน่ๆ (ดีกว่าที่คิดไว้เยอะแต่ก็สู้ฟังจากแผ่นไม่ได้)

Comment

Originally posted by DIFFLOCK View Post
            คีย์บอร์ดรุ่นเดียวกันเลยครับ สวย แต่ทำไมไว้บนโต๊ะไม่ใส่ถาดหว่า
            พึ่งจัดโต๊ะเสร็จนะครับ กะจะยัดที่ตัดกระดาษลงไปเพราะไม่มีที่เก็บแล้วค่อยวางคีบอร์ดทับในถาด พอดีกำลังเห่อลำโพงใหม่เลยไม่ทันเก็บให้เรียบร้อย เอิ๊กๆๆ

Comment

เอ่ออออออ......ลองเปลี่ยนชั้นวางเครื่องเสียงใหม่ดีกว่ามั้ยครับ กลัวมันจะโค่นลงมาละก็งามเงี่ยงละท่าน

Comment

โห!ชุดแรกเล่นซะครึ่งแสนเลยนะนั่น

Comment

ถ้าว่างๆรบกวนช่วยรีวิวหน่อยครับว่าแนว nht เป็นประมาณไหน ฟัง rock เป็นยังไงบ้าง เบส เป็นแบบไหนให้เยอะเปล่า
                  ผมก็จะซื้อลำโพงเหมือนกันสิ้นปีนี้ ที่สนใจอยู่ NHT Classic Three กับ Totem rainmaker
                  จะได้เป็นข้อมูลพื้นฐานเวลาไปซื้อ
                  ขอบคุณครับ...

Comment

อยากได้ NHT Absolute Zero

Comment

แน่นอนอยู่แล้วครับ

Comment

amp ตัวนี้เสียงแนวไหนครับ

Comment

Originally posted by machine_A View Post
                          ถ้าว่างๆรบกวนช่วยรีวิวหน่อยครับว่าแนว nht เป็นประมาณไหน ฟัง rock เป็นยังไงบ้าง เบส เป็นแบบไหนให้เยอะเปล่า
                          ผมก็จะซื้อลำโพงเหมือนกันสิ้นปีนี้ ที่สนใจอยู่ NHT Classic Three กับ Totem rainmaker
                          จะได้เป็นข้อมูลพื้นฐานเวลาไปซื้อ
                          ขอบคุณครับ...
                          ถ้าให้ผมรีวิวตอนนี้คงจะอธิบายอะไรไม่ได้มากเพราะอยู่ในช่วงการเบิร์น ทั้งลำโพง สาย แอมป์+กับการจัดวางตำแหน่งลำโพง และสภาพแวดล้อมไม่ค่อยจะดีนัก
                          ถ้าเอาความเห็นของนักวิจารณ์ก็
                          http://www.audio-teams.com/aureview/...b8000S/4.shtml
                          http://www.audio-teams.com/aureview/...teZero/3.shtml

ตอนแรกผมก็สนใจตัว Three แต่คิดดูแล้วถ้าผมจะเอาตัวนี้คงจะหมดไปกับค่า amp อีกเยอะถึงจะหาตัวที่พอจะขับเค้นประสิทธิภาพออกมาได้เต็มที่ +กับราคาที่ต่างกัน2เท่า(ข้างละเกือบ20000) และต้องมีพื้นที่ในการจัดวางที่ดี ถึงจะดูยุ่งยากแต่ก็แลกมากับคุณภาพเสียงที่ดีแน่ๆครับ ยังไงลองไปฟังด้วยตัวเองดีที่สุดครับ

Comment

แล้วทั้งหมดนี่เท่าไหร่ครับ

Comment

NHT ไม่น่าจะเหมาะกับ Rock นะครับ
                              ผมว่าออกฟังสบายๆมากกว่า หวานๆ ได้อารมณ์

Comment

Working...
                              X