Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆใครนั่งเล่นคอมกับพื้นบ้างครับ(ไม่ได้นั่งเก้าอี้เล่นคอม)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆใครนั่งเล่นคอมกับพื้นบ้างครับ(ไม่ได้นั่งเก้าอี้เล่นคอม)

เพื่อนๆใครนั่งเล่นคอมกับพื้นบ้างครับ(ไม่ได้นั่งเก้าอี้เล่นคอม)แบบคล้ายๆโต๊ะญี่ปุ่นอ่ะครับ อยากถามว่าท่านวางลำโพง ซัพ จอ เครื่องคอม คีบอร์ด เม้า กันแบบไหนบ้างครับ และระยะห่ างของแซตซ้าย-ขวาควรห่ างกันเพียงไรครับ เพื่อเป็นแนวทางในการจัดวางครับ ใครมีไอเดียแจ๋มๆก็เอามาโชว์กันบ้างนะครับ

มีรูปก็เอามาชมกันบ้างนะครับ

Comment

พอดีมีที่รีดผ้าเก่า วางเมาร์ คีบอร์ด ได้พอดีเลยนะ

Comment

แต่ก่อนนั่งพื้น ใด้ยินเสียงเบสบวมอย่างชัดเจน , ฝุ่นบาน

หนีมานั่งโต๊ะ เบสไปบวมอยู่ด้านล่าง ก็รู้สึกดีขึ้น

Comment

พอดีก็เคยเล่นเเบบบนพื้นอยู่ เเต่ตั้งวาง จอ เม้าส์ คีย์บอร์ดวางเล่นกับพื้นเลยนะ

Comment

ไม่แนะนำให้นั่งพื้นครับ สรีระจะเสียเอานะ

ขนาดคนญี่ปุ่นที่ชอบนั่งบนเบาะรองที่วางกับพื้น เวลาเล่นคอมยังใช้โต๊ะ+เก้าอี้เลยครับ

Comment

ขอบคุณทุกมากครับที่แนะนำมา แต่ก่อนผมเล่นกับโต๊ะหล่ะครับ พอดีโต๊ะมันดัน.....พังผมเลยต้องลงมานั่งกับพื้นครับ 55555 เล

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
                ไม่แนะนำให้นั่งพื้นครับ สรีระจะเสียเอานะ

ขนาดคนญี่ปุ่นที่ชอบนั่งบนเบาะรองที่วางกับพื้น เวลาเล่นคอมยังใช้โต๊ะ+เก้าอี้เลยครับ
                ร่างกายจะเสียยังไงรึครับ อยากรู้รายละเอียดเพิ่มอีกหน่อย อยากเปลี่ยนมานั่งโต๊ะนะ แต่เพื่อนชอบมาเล่นเกมที่ห้อง วินนิ่ง เลยนั่งพื้นสะดวกกว่า ตั้งวงเลย

Comment

ผมนอนบดเจี๊ยวเล่น

Comment

นั่งไม่ถูกลักษณะมันก็เสียอยู่แล้วล่ะครับ

นั่งก้มๆ ทั้งกระดูกสันหลัง ช่วงไหล่ คอ ไปหมดแหล่ะครับ น้าผมทำงานกับคอมพิวเตอร์ตั้งแต่รุ่นๆ ชอบชะโงกหน้าเข้าหาคอม(นึกถึงเวลาเราจะอ่านตัวอักษรเล็กๆบนจอ แล้วอ่านไม่ถนัดต้องชะโงกหน้าเข้าหาจอน่ะ) เมื่อเดือนก่อนต้องไปพบแพทย์เพราะปวดคอมาก(เป็นอะไรผมจำไม่ได้) ต้องรักษาอยู่นานเหมือนกัน กว่าจะเป็นปกติ น้าบอกว่าเจ็บมากขยับคอไม่ค่อยได้

แพทย์บอกว่า ควรนั่งด้วยท่าที่ถูกต้อง หลังตรง แขนอยู่ระดับเดียวกับที่วางคีย์บอร์ (ข้อศอกจะทำมุมตั้งฉากกับระนาบพื้นพอดี) ควรลุกเดินบ้างเป็นระยะ

Comment

เวลานั่งพื้นสรีหลังเราจะงอไม่ตรงเท่าเก้าอี้ แต่ถามว่ามันจะเสียไหมนั้นแล้วแต่บุคลิกของคนนั่งเองอะครับ

ธรรมชาติถ้าคนนั่งพื้นมันจะเมื้อยถ้านั่งตัวตรงมันก็เลยค่อยๆๆๆงอหลังทำให้กระดูกสันหลังเรางอไปด้วย(เราอาตตะหลังงอโดยไม่รู้ตัว**ภัยเงียบนั่นเอง โฮะๆๆๆๆ)

รอท่านที่มีความรู้เรื่องร่างกายมาตอบจะได้ดีกว่านี่ งิงิ เรางูๆๆปลาๆ

Comment

ความรู้อีกแล้วว

จดๆ

Comment

ความรู้นะเนี่ย

Comment

ผมยกฟูกออกจากเตียง แล้วเอาชุดคอมวางบนเตียง เอาฟูกมาวางพื้นแล้วนั่ง+นอนเล่นคอมบนนั้นครับ - -"

------------------------------
                            ตู้ซับ - - ups - - เคส
                            แซท1 -- จอ -- แซท 2
                            คีย์บอร์ด - เมาส์
                            ------------------------------
                            Last edited by Dutchmew; 18 May 2009, 05:49:33.

Comment

โต๊ะตัวไม่กี่ร้อย กับเก้าอี้ตัวละพัน ดีกว่า

Comment

Working...
                              X