Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Galaxy 8800GTS 512MB หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Galaxy 8800GTS 512MB หน่อยครับ

ท่านใดที่ใช้ Galaxy 8800GTS 512MB (G92) ตรงมุมทางสายไฟเข้ามันมี Jumper สองขาอยู่หนึ่งชุดอ่ะครับ รบกวนถามสักหน่อยครับว่ามันมีไว้ทำอะไรอ่ะครับ ด้วยความอยากรู้หาข้อมูลเท่าไหร่ก็ไม่มีครับผมซื้อการ์ดต่อมาอีกทีน่ะครับเลยไม่มีคู่มือ(จริงๆแล้วมันมีหรือเปล่าก็ไม่รู้) เพื่อเพื่อนๆท่านใดรู้ครับเลยลองโพสถามดูครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by เด็กดอย; 16 Oct 2008, 08:02:10.

Originally posted by เด็กดอย View Post
    ท่านใดที่ใช้ Galaxy 8800GTS 512MB (G92) ตรงมุมทางสายไฟเข้ามันมี Jumper สองขาอยู่หนึ่งชุดอ่ะครับ รบกวนถามสักหน่อยครับว่ามันมีไว้ทำอะไรอ่ะครับ ด้วยความอยากรู้หาข้อมูลเท่าไหร่ก็ไม่มีครับผมซื้อการ์ดต่อมาอีกทีน่ะครับเลยไม่มีคู่มือ(จริงๆแล้วมันมีหรือเปล่าก็ไม่รู้) เพื่อเพื่อนๆท่านใดรู้ครับเลยลองโพสถามดูครับ ขอบคุณครับ
    ไม่มีเสียบตั้งแต่แรกครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
      ไม่มีเสียบตั้งแต่แรกครับ
      ขอบคุณครับท่านหัวเกียร์ แต่ถามเพื่อนหลายคนบอกว่าเป็น Jumper ไว้ overclock ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า
      ผมเองก็ไม่กล้าลองครับ กลัวเสียบไปแล้วมันพัง ใครรู้ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

เงียบจังครับ

Comment

มาน เอา ไว้ OC แหละ ครับ ทำ ง่าย ก่า ตัว ธรรม ดา เยอะ เลย

Comment

Originally posted by ChuTTerZii View Post
            มาน เอา ไว้ OC แหละ ครับ ทำ ง่าย ก่า ตัว ธรรม ดา เยอะ เลย
            ไม่ใช่แน่นอนครับ เพราะ XFX รุ่นนี้เป็น Ref Card ซึ่งแน่นอนครับ nVidia ไม่ได้ออกแบบ หรือ สนับสนุนเพื่อใช้งาน Overclock จากโรงงานแน่นอนครับ

แล้วที่สำคัญที่ผมทราบ เพราะ ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ

Comment

galaxy มีรุ่นที่ jumper โมไฟนะครับท่าน

ขออนุญาติลง link PC Cm นะครับ
              จาก
              http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...owpage&pid=147

มันเป็น Juper เพิ่มไฟครับ ถ้าตัวนี้ แต่ถ้าเป็นตัว Ref card อาจเป็นตัวสลับ สัญญาณภาพ

Comment

Originally posted by 111111 View Post
                galaxy มีรุ่นที่ jumper โมไฟนะครับท่าน

ขออนุญาติลง link PC Cm นะครับ

จาก
                http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...owpage&pid=147

มันเป็น Juper เพิ่มไฟครับ ถ้าตัวนี้ แต่ถ้าเป็นตัว Ref card อาจเป็นตัวสลับ สัญญาณภาพ
                อันนั้นมัน PCB ที่เค้าออกแบบเองครับ แต่อันนี้ Ref Card แน่นอน 100% ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ ^_^
                  แต่เจ้า Galaxy 8800GTS 512MB (G92) ของผมมันมีแค่ Jumper สองขาอยู่หนึ่งชุดอ่ะครับ
                  ถ้าลองจั๊มต่อกันแล้วมันจะเกิดอะไรขึ้นหรือเปล่าครับแล้วอีกอย่างของผมก็มีชุดจ่ายไฟแบบ 6Pinsมาแค่ชุดเดียวด้วยครับ เดี๋ยวจะถ่ายรูปชัดๆมาให้ดูครับ
                  Last edited by เด็กดอย; 16 Oct 2008, 21:26:24.

Comment

Originally posted by เด็กดอย View Post
                    ขอบคุณทุกท่านครับ ^_^
                    แต่เจ้า Galaxy 8800GTS 512MB (G92) ของผมมันมีแค่ Jumper สองขาอยู่หนึ่งชุดอ่ะครับ

- ชุดหนึ่งเป็นปกติครับ

ถ้าลองจั๊มต่อกันแล้วมันจะเกิดอะไรขึ้นหรือเปล่าครับ

- อันนี้ไม่แน่ใจครับ เพราะ ผมเองก็ยังไม่ดูแบบละเอียดว่าใช้ทำอะไร

แล้วอีกอย่างของผมก็มีชุดจ่ายไฟแบบ 6Pins มาแค่ชุดเดียวด้วยครับ

- ชุดหนึ่งเป็นปกติครับ

เดี๋ยวจะถ่ายรูปชัดๆมาให้ดูครับ

- มีรูปมาให้แล้วครับ ^^

http://www.hardforum.com/showthread.php?t=1281254

ขออภัยท่านอื่นด้วยนะครับ รูปใหญ่นิด เพื่อความกระจ่างครับ ^^

Comment

ขอบคุณครับท่านหัวเกียร์ พอจะได้ความรู้มานิดหนึ่งครับ
                      ด้วยความที่ผมสงสัยอย่างมากเลยถอดการ์ดไปให้เพื่อนที่เป็นช่างอิเล็คโทรนิคดู
                      เขาบอกว่าถ้าต่อเจ้าคู่นี้เข้าหากัน มันจะรับไป 12 V ไปจ่ายให้ชิบตัวเล็กๆตัวหนึ่งข้างๆจัมเปอร์อ่ะครับ(แต่ไม่รู้เหตุผลครับ)
                      ผมเลยลองกลับมาต่อเลยครับ สรุปไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับเลยลอง OC ดูครับ เดี๋ยวจะลองเล่น Crysis WARHEAD ดูครับแล้วจะมาบอกผลครับ

Last edited by เด็กดอย; 16 Oct 2008, 23:04:01.

Comment

ลากโหดดีจังครับ ผม safeๆ ที่ 750 เองครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                          ลากโหดดีจังครับ ผม safeๆ ที่ 750 เองครับ
                          จริงๆแล้วผมก็ใช้งานเท่าท่านน่ะครับ
                          ผลสรุปลองเล่นเกมแล้วไม่มีผลแตกต่างอะไรเลยครับไม่ได้จับภาพมาให้ดูครับรีบไปหน่อยมันง่วง
                          ขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับโดยเฉพาะท่านหัวเกียร์ครับ กระจ่างและครับ

Comment

Working...
                          X