Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะรู้ได้ไงว่า M/Bแต่ละตัว ใช้ VGA ค่ายใหนได้บ้างครับ รึได้ทั้ง 2 ค่าย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะรู้ได้ไงว่า M/Bแต่ละตัว ใช้ VGA ค่ายใหนได้บ้างครับ รึได้ทั้ง 2 ค่าย

ก็อย่างที่กระทู้ถามครับ พอดีมีเพื่อนบอกว่า ซื้อ M/B มาต้องดูด้วยว่าใช้ VGA ของค่ายใหนด้วย ผมก็เลยงง เพราะคิดมาตลอดว่า เราสามารถใช้ VGA ของค่ายใหนก็ได้ ใครรู้ช่วยไขปัญหาให้ทีครับ จะขอบพระคุณอย่างสูง

ผู้น้อยด้อยความรู้

PCI Expres (16X)
    AGP (2X , 4X . 8X)
    PCI

ดูแค่ Slot เสียบแค่นั้น ว่าเป็นแบบใด แล้วยัดใส่โลด

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      PCI Expres (16X)
      AGP (2X , 4X . 8X)
      PCI

ดูแค่ Slot เสียบแค่นั้น ว่าเป็นแบบใด แล้วยัดใส่โลด
      งั้นแสดงว่าผมเข้าใจถูกต้องแล้ว ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Comment

แหะๆ ซื้อ M/B chip nv มายัดใส่ด้วย HD3870 ก็ด้ายยยยยยยยยย แค่มัน CF ไม่ได้เท่านั้นเองง่ะ

Comment

Working...
        X