Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาย 9600GT ไปเล่น 4850 หรือ 9800 GTX คุ้มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขาย 9600GT ไปเล่น 4850 หรือ 9800 GTX คุ้มไหมครับ

เห็นช่วงนี้ราคา 9800 ที่ต่างประเทศปรับลดราคาลงมาพอสมควร ราคาราวๆ 9600GT ในไทยเลย

ถ้าผมขาย 9600GT ในตอนนี้แล้วเพิ่มเงินส่วนต่างไปเล่น 4850 คุ้มไหมครับ หรือรอ 9800 GTX ลดราคามาเท่ากับต่างประเทศเเล้วค่อยสอยดี

คิดเห็นอย่างไรบ้างครับ

9600 มันไม่ไหวแล้วเหรอครับ

Comment

ผมว่า ถ้าชัวส์ว่า 9800GTX+ มา 6000+ จริงๆ

ตอนนี้มันก็น่าขายนะ (เพราะมันยังไม่มาไทย)

แล้วรอเก็บตัง 9800GTX+ ไปเลย

ปล.ถ้าขายตอน 9800GTX+ มาแล้วคาดว่าคงโดนกดจมก้นทะเล
      ปล2.เหมือน 8800GTS G80 สมัยก่อนนู้น

Comment

ผมว่า น่าจะใช้ไปก่อนนะครับ ถ้าเกมที่คุณเล่น การ์ดมันยังไหว

Comment

ถ้าเล่นที่ 1280x1024 เปิด AA AF ต่างกันน้อยครับ
          แต่ถ้าเล่น resolution สูงๆ 4850 กินขาด

Comment

ถ้าผมมีเงินสัก 2000 ผมก็ขายครับอัพเล่นของแรงในอดีตไปเลย 9600 ราคาค่อนข้างนิ่งตอนนี้

Comment

ถ้าจะขาย ก็ต้องรีบเข้านะครับ อย่างที่ท่านด้านบนบอกครับ

ถ้า9800GTX+มาเมื่อไหร่ ราคาการ์ด9600GTลดฮวบ ต้องขายทั้งน้ำตาแน่ๆเลยครับ

Comment

Originally posted by Hokly View Post
                ถ้าจะขาย ก็ต้องรีบเข้านะครับ อย่างที่ท่านด้านบนบอกครับ

ถ้า9800GTX+มาเมื่อไหร่ ราคาการ์ด9600GTลดฮวบ ต้องขายทั้งน้ำตาแน่ๆเลยครับ
                มันคงเหลือประมาณ 4000 นั่นแหละครับต่ำกว่านี้พวก 9600GSO 9500GT ตายเกลี้ยง
                แต่ถ้าเทียบกับคนที่ซื้อ 9800GTX ผมว่าผมรู้สบายใจขึ้นเยอะเลยเจ็บน้อยกว่าเยอะเลย

Comment

อ้วกแตกครับ ผมจะไม่ซื้อการ์ดจอมือหนึ่งอีกแล้ว

Comment

ถ้ามีเกมอยากจะเล่น เอาเลยครับ แต่ถ้าจะตามกระแส ก็อย่าเลยนะ จะยกตัวอย่างให้ฟัง

3850 คุ้มกว่า 8600GTS แถมราคาแค่ 6000

9600 คุ้มกว่า 3850 แถมราคาแค่ 6000

4850 คุ้มกว่า 9600 แถมราคาแค่ 6000

เหตุการณ์อย่างนี้มันก็เกิดขึ้นเพื่อมาดูเงินในกระเป๋าเราอยู่ตลอดแหละครับ

ถ้ามีเกมเล่น หรือซื้อมาใช้งานจริงๆก็เอาเลย

แต่ถ้าจะตามกระแส ก็คิดให้รอบคอบนะครับ วันที่ HD4870 จะเหลือ 6000 มันก็ไม่นานนักหรอกครับ

และมันก็จะมีการ์ดที่คุ้มกว่า HD4870 แต่ราคาแค่ 6000 ออกมาอีก

ถึงตอนนั้น จะตามกระแส อัพเกรดอีกไหมครับ แล้วทีนี้ลองมองย้อนกลับมา เราได้ใช้งานจริงๆแค่ไหน แต่ที่แน่ๆคือเงินที่เสียไปไม่น้อยเลยนะครับ

พอดีผมเห็นคำว่า คุ้ม ในคำถามนะครับ ก็เลยยกตัวอย่างให้ฟัง ก็ลองตัดสินใจดูครับ

Comment

9600 ไป 9800 กินไฟเพิ่มขึ้นนะครับ อย่าลืมดูเรื่องค่าไฟด้วยล่ะ
                      Last edited by bowling_ocz; 8 Jul 2008, 21:46:43.

Comment

ผมว่า

เก็บตังไว้ก่อนดีกว่า 9600GT ยังโออยู่นะ

Originally posted by bowling_ocz View Post
                        9600 ไป 9800 กินไฟเพิ่มขึ้นนะครับ อย่าลืมดูเรื่องค่าไฟด้วยล่ะ
                        มานเกี่ยวอะไรกับค่าไฟบ้านหว่า งงๆ

มานมีแต่จะต้องซื้อ PSU ใหม่ครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                          ถ้ามีเกมอยากจะเล่น เอาเลยครับ แต่ถ้าจะตามกระแส ก็อย่าเลยนะ จะยกตัวอย่างให้ฟัง

3850 คุ้มกว่า 8600GTS แถมราคาแค่ 6000

9600 คุ้มกว่า 3850 แถมราคาแค่ 6000

4850 คุ้มกว่า 9600 แถมราคาแค่ 6000

เหตุการณ์อย่างนี้มันก็เกิดขึ้นเพื่อมาดูเงินในกระเป๋าเราอยู่ตลอดแหละครับ

ถ้ามีเกมเล่น หรือซื้อมาใช้งานจริงๆก็เอาเลย

แต่ถ้าจะตามกระแส ก็คิดให้รอบคอบนะครับ วันที่ HD4870 จะเหลือ 6000 มันก็ไม่นานนักหรอกครับ

และมันก็จะมีการ์ดที่คุ้มกว่า HD4870 แต่ราคาแค่ 6000 ออกมาอีก

ถึงตอนนั้น จะตามกระแส อัพเกรดอีกไหมครับ แล้วทีนี้ลองมองย้อนกลับมา เราได้ใช้งานจริงๆแค่ไหน แต่ที่แน่ๆคือเงินที่เสียไปไม่น้อยเลยนะครับ

พอดีผมเห็นคำว่า คุ้ม ในคำถามนะครับ ก็เลยยกตัวอย่างให้ฟัง ก็ลองตัดสินใจดูครับ

กินใจจริงๆครับ งั้นผมรอ 5850 ออกและกัน ตอนนั้น 4870 ก็คง 6000 (เมื่อไรอ่ะ)

Comment

หุหุ พอใจในสิ่งที่ตนมี......ตามเทคโนโลยีไม่มีทางทัน ถ้าคุณไม่มีเงินพอ.......หุหุ....เหมือนจะปรอบใจตัวเอง อิอิ

Comment

สงสัย จขกท. ใช้ 9600GT แล้วเล่นเกมส์บางเกมส์กระตุกเลยต้องซื้อใหม่ แสดงว่า OC ไม่เป็นซินะ ลองหาวิธีดูนะครับ พอ OC แล้วซัก 750/2000 ก็เล่มเกมส์ทุกเกมส์ในระดับ High ได้ทุกเกมส์ ทั้งในปีนี้แล้วปีหน้า พอถึงตอนนั้นราคา HD4850 หรือ 9800GTX+ ก็ไม่ถึง 5000 แล้วครับ ^^" คุ้มซะยิ่งกว่าคุ้ม

Comment

Working...
                              X