Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 G0 @ 3.0GHz ไม่ผ่าน ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมก็ Auto สุดที่ 3.2 ครับ

Comment

Originally posted by Phoenixzz View Post
      อยากลองที่ 3.6GHz เหมือนกันครับ

ลองแบบไม่เพิ่มไฟแล้ว boot เข้า windows ยังไม่รอดเลยคับ

ถ้าผมจะเพิ่มไฟ นอกจาก CPU Core แล้ว ควรเพิ่มอะไรอีกบ้างอ่ะครับ แล้วเพิ่มซักเท่าไหร่ดี DFI มันมีให้ปรับเยอะมาก เริ่มต้นไม่ถูก *-*

ใช้ M/B อะไรครับ ลองเพิ่มไฟที่1.475-1.500V ครับ ไฟแรม 2.0-2.1V.นะครับ

Comment

ถ้าลากเเค่cpu อย่างเดียวใด้ใหม่อ่าคับ เเบบใม่ต้องปรับเเรมอ่าคับเพราะเเรมที่ใช้อยู่เป็นเเรม kingston 1 gb ตัวละ900 บาทเองคับ Q6600 เเละ mb P5KRอยากลองลากดูมั่งคับ

Comment

Originally posted by Feeling_n View Post
          ถ้าลากเเค่cpu อย่างเดียวใด้ใหม่อ่าคับ เเบบใม่ต้องปรับเเรมอ่าคับเพราะเเรมที่ใช้อยู่เป็นเเรม kingston 1 gb ตัวละ900 บาทเองคับ Q6600 เเละ mb P5KRอยากลองลากดูมั่งคับ

โอ๊ย แรมบ้านๆ 3.6GHz สบายครับไฟ Auto แรมทำเป็น 1:1 คือ800MHz ไฟ1.96 ได้ครับไม่ไหม้ครับ

Comment

Originally posted by onnton View Post
            โอ๊ย แรมบ้านๆ 3.6GHz สบายครับไฟ Auto แรมทำเป็น 1:1 คือ800MHz ไฟ1.96 ได้ครับไม่ไหม้ครับ

ขอบคุงมากคับ เด่วพรุ่งนี้ลองลากดู วันนี้นอนก่อนดีกว่า

Comment

เนียนเลยครับ

Comment

ผมลอง oc เเล้วคับ ไปใม่ถูกง่ะ ขอรบกวนผู้ใจบุญสอนหน่อยคับ เเรมนั้นผมทดเปน 1:1 ใด้เเล้ว คือผมหาที่ปรับตัวคูณcpu ของ p5kr ใม่เจออ่ะคับ

Comment

Originally posted by Feeling_n View Post
                  ผมลอง oc เเล้วคับ ไปใม่ถูกง่ะ ขอรบกวนผู้ใจบุญสอนหน่อยคับ เเรมนั้นผมทดเปน 1:1 ใด้เเล้ว คือผมหาที่ปรับตัวคูณcpu ของ p5kr ใม่เจออ่ะคับ

ไฟCPU ปรับเป็น1.500V ดูครับ ส่วนตัวคูณ CPU มันก็อยู่ใกล้กับที่ปรับแรมเป็น 1:1อะครับ
                  เออAi Overclock Tuner : ปรับเป็น Manual แล้วจะเจอตัวคูณข้างล่างครับ

Comment

Originally posted by onnton View Post
                    ไฟCPU ปรับเป็น1.500V ดูครับ ส่วนตัวคูณ CPU มันก็อยู่ใกล้กับที่ปรับแรมเป็น 1:1อะครับ
                    เออAi Overclock Tuner : ปรับเป็น Manual แล้วจะเจอตัวคูณข้างล่างครับ
                    ผม oc เป็นเเล้วคับ ลาก cpu ใป3.1 กิ๊ก ขอขอบคุงท่านมากที่ให้คําปรึกสาผมมาตลอด

Comment

ใช้ M/B อะไรครับ ลองเพิ่มไฟที่1.475-1.500V ครับ ไฟแรม 2.0-2.1V.นะครับ
                      RAM: G.SKILL DDR2 PC2 6400 CL4 (PK) 4GB
                      Mainboard: DFI DK P45-T2RS Plus

ปรับ bus cpu เป็น 400
                      ปรับ DRAM Frequency เป็น 400/800 แล้วครับ ไฟ 2.0V
                      เพิ่มไฟ CPU Core เป็น 1.475V

boot เข้า windows ทำงานทั่วไปได้ แต่ test orthos ไม่ผ่านครับ
                      หรือว่า ต้องเพิ่มไฟส่วนอื่นอีกครับ?

Comment

ดีใจด้วยครับ

Comment

กดไฟเข้าไปอีกจนกว่า orthos จะนิ่งครับ

Comment

Originally posted by Phoenixzz View Post
                            RAM: G.SKILL DDR2 PC2 6400 CL4 (PK) 4GB
                            Mainboard: DFI DK P45-T2RS Plus

ปรับ bus cpu เป็น 400
                            ปรับ DRAM Frequency เป็น 400/800 แล้วครับ ไฟ 2.0V
                            เพิ่มไฟ CPU Core เป็น 1.475V

boot เข้า windows ทำงานทั่วไปได้ แต่ test orthos ไม่ผ่านครับ
                            หรือว่า ต้องเพิ่มไฟส่วนอื่นอีกครับ?

เพิ่มไฟ CPU ไปอีก2 ขั้นครับ
                            ส่วนอย่างอื่นเพื่มอีก 1 ขั้นอะครับ

Comment

จดๆ

Comment

ดันฯฯครับเอาใจช่วยขอให้ถึงนะครับ

Comment

Working...
                                X