Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS K43T Series (A4 - A6) แชร์ปัญหากันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Zymphony View Post
    อัพเดตแพท 1-6 ด้วยครับ แล้วใช้ Win อะไรครับ
    win 7 32bitครับ

Comment

Originally posted by tunarakza View Post
      A6 ผมว่ามันช้าๆกว่า i-3 นะลองใช้งานทั่วไป3-4วันแล้วนี่ก็ตัดใจไม่ลงป้องกันไวรัสมันช้าเกินทนหรือว่ารู้สึกไปเอง
      ของผมลื่นดีนะครับ

แต่คิดว่ากำลังจะเปลี่ยน HDD เป็น WD Scorpio Black 7200rpm อยู่เหมือนกัน

Comment

ปัญหาอีกอย่างครับเวลาดูคลิปYouTubeดูเต็มจอแล้วภาพไม่เต็มด้านขวาของหน้าจอเป็นเส้นสีขาว

Comment

Originally posted by tunarakza View Post
          A6 ผมว่ามันช้าๆกว่า i-3 นะลองใช้งานทั่วไป3-4วันแล้วนี่ก็ตัดใจไม่ลงป้องกันไวรัสมันช้าเกินทนหรือว่ารู้สึกไปเอง
          ผมก้ลื่นดีนะ เล่นๆ ไปเหมือนเครื่องมันลื่นกว่าเดิมอีก หรือคิดไปเ้องหว่า

Comment

ปัญหาอีกอย่างครับเวลาดูคลิปYouTubeดูเต็มจอแล้วภาพไม่เต็มด้านขวาของหน้าจอเป็นเส้นสีขาว

น่าจะเป็นกับ video ที่เค้าอัปขึ้น
            เพราะว่าผมดูก็เต็มจอปกติดีนะ

Comment

ท่านๆเล่นเกมFBรู้สึกว่ามันอืดๆหนืดๆไหมครับ ของผมเป็น

Comment

พวก Emu ช้าก็ไม่แปลกครับเพราะมันขึ้นกับ CPU แล้วไอ้ตัว A6 มันก็ช้ากว่า Intel i3 ซะด้วย แค่มันแรงกว่าที่ GPU เฉยๆ

Comment

ท่านๆเล่นเกมFBรู้สึกว่ามันอืดๆหนืดๆไหมครับ ของผมเป็น
                  ลื่นดีนะครับ

Originally posted by Soul_Master View Post
                  พวก Emu ช้าก็ไม่แปลกครับเพราะมันขึ้นกับ CPU แล้วไอ้ตัว A6 มันก็ช้ากว่า Intel i3 ซะด้วย แค่มันแรงกว่าที่ GPU เฉยๆ
                  เรื่องนั้นพอทราบครับ แค่แอบเซ็งว่าทำไมโปรแกรมมันไม่ใช้ CPU ให้เต็มที่ไปเลย ใช้แค่ 30-50 % เพื่ออะไรก็ไม่รู้ ;(
                  Last edited by gearpkocz; 6 Jul 2011, 19:01:50.

Comment

ตกลงมันคุ้มจิงป่าวเนี่ย T_T

Comment

เล่นเกมส์ pc ก็คุ้มนะครับ ลื่นดี ^^

แต่ปัญหาเรื่องสีน่าจะเป็นกับบางเครื่อง

แต่จะรออีกสักหน่อย รอรุ่นใหม่ก็ได้นะครับ ^^

Comment

Originally posted by gearpkocz View Post
                        เล่นเกมส์ pc ก็คุ้มนะครับ ลื่นดี ^^

แต่ปัญหาเรื่องสีน่าจะเป็นกับบางเครื่อง

แต่จะรออีกสักหน่อย รอรุ่นใหม่ก็ได้นะครับ ^^
                        ปัญหาเรื่องสี นี้เป็นกันอย่างไงเหรอครับเพื่อของผมเป็นด้วยจะได้รู้ไว้ ดูไม่เป็นครับ

Comment

ปัญหาเรื่องสี ลองปรับ Color quality ให้เป็น High (32 bits) รึยังครับ
                          ลองทำดูอาจจะหายครับ

Comment

ปัญหาเรื่องสี นี้เป็นกันอย่างไงเหรอครับเพื่อของผมเป็นด้วยจะได้รู้ไว้ ดูไม่เป็นครับ
                            Originally posted by poly View Post
                            ปัญหาเรื่องสี ลองปรับ Color quality ให้เป็น High (32 bits) รึยังครับ
                            ลองทำดูอาจจะหายครับ
                            นี่แหละครับ 32bit

Comment

Originally posted by gearpkocz View Post
                              นี่แหละครับ 32bit

ถ้าปัญหาเรื่องสีคือ หน้าจอด้านขวาเป็นสีออกส้มๆตัวเครื่องผมไม่เป็นนะครับ ถือว่าปกติเนาะ

Comment

ถ้าปัญหาเรื่องสีคือ หน้าจอด้านขวาเป็นสีออกส้มๆตัวเครื่องผมไม่เป็นนะครับ ถือว่าปกติเนาะ
                                ผมเข้าใจว่า เขาหมายถึง "การไล่สี" ให้สังเกตุว่ามันไล่สีไม่เนียนครับ

Comment

Working...
                                X