Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเครื่องไหนเล่นCrysisได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเครื่องไหนเล่นCrysisได้ไหมครับ

Resolution 1920x1600ครับปรับแบบ V high,Dx9.หรือDx10 ครับเล่นได้ 40 - 50เฟรมครับ
    รบกวน สาวก Crysis ครับผลจากWebใช้ไม่ได้ครับเพราะ ใช้ QX Cpu ครับ รบกวนผู้ใช้งานทั้วไปด้วยครับ งบไม่จำกัดครับ เรื่องCPU ซื้อ QX ใช้เล่นเกมไม่คุ้มครับ

คงได้ใช้การ์ดจอ 3-4 ตัวแล้วละมั้งครับ ท่าน ^^
    ปรับซะสูงเชียว

Comment

งง กับสิ่งที่เขาพูด มันวกวน

Comment

ครับ รบกวน ปรับCrysis 1920x1200 ครับเพราะStandard จอ Wide 24 ปรับResolution น้อยภาพจะเบลอครับ อยากได้ผลTest จากผู้ใช้งาน จริงครับ ผลจากWebอ้างอิงไม่ได้ครับ เพราะหลายค่า ที่Webใช้ คนทั้วไปเขาไม้ใช้กันครับ งบไม่จำกัดครับ ,ไม่ใช้ CPU QX ครับเพราะไม้คุ้มค้าในการจัดซื้อครับ ,รบกวนสาวกCrysis ครับ

Comment

รบกวน V high ครับ Dx9,10 ,FPS >30 +

Comment

อ่อ เขา อยากให้คนที่เล่น Crysis แล้ว ลื่น(ล้มหัวฟาดพื้น) ให้มาช่วยบอกสเปกให้เขารู้บ้างว่า

ต้องใช้ แบบไหน ที่เล่นแล้ว ลื่นจนล้ม แต่ไม่อยากใช้ CPU QX เพราะเขาคิดว่า CPU QX มันไม่คุ้มในการซื้อ

ผมเข้าใจถูกต้องแหง๋ๆ แต่ ขออภัยเป็นอย่างสูงผมไม่เคยเล่น Crysis เลย เพราะเท่าที่อ่านๆดู สเปกสูงเกิน

เลยไม่อยากหามาลองเล่น กระตุ้นกิเลสตัวเอง ให้ต้องเสียตังอัพคอม เพราะเล่นอย่างเมามันครับ -*-

อยากรู้เหมือนกันครับ รอดูผู้เคยใช้มาบอกด้วยคนครับกระผม

Comment

Originally posted by JunkMan View Post
              ครับ รบกวน ปรับCrysis 1920x1200 ครับเพราะStandard จอ Wide 24 ปรับResolution น้อยภาพจะเบลอครับ อยากได้ผลTest จากผู้ใช้งาน จริงครับ ผลจากWebอ้างอิงไม่ได้ครับ เพราะหลายค่า ที่Webใช้ คนทั้วไปเขาไม้ใช้กันครับ งบไม่จำกัดครับ ,ไม่ใช้ CPU QX ครับเพราะไม้คุ้มค้าในการจัดซื้อครับ ,รบกวนสาวกCrysis ครับ
              Q6600
              3870 Crossfire
              Ram 3 GB

แค่นี้ล่ะลองไปดู อิอิ

Comment

สงสัยต้องรอ QX9XXX แรม 8GB กับ GF9XXX Series เลยละมั้งนั้น

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                  Q6600
                  3870 Crossfire
                  Ram 3 GB

แค่นี้ล่ะลองไปดู อิอิ
                  ไม่น่าพอครับ มีสมาชิกมาPost ให้แล้วครับ 1024x768 High 3870 ได้ 30 - 40 ครับ
                  1024x768 FPS จะเหลือ 25 % ที่ 1920x1600 ครับและ Vhigh จะเหลือแค่ราวๆ 10% ครับ

Comment

คะงั้นรอ Crysis 2 ออกแล้วถึงตอนนั้น เทคโนโลยีน่าจะเปิด Crysis Very High ได้แล้วคะ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                      คะงั้นรอ Crysis 2 ออกแล้วถึงตอนนั้น เทคโนโลยีน่าจะเปิด Crysis Very High ได้แล้วคะ
                      ครับ ขอบคัณครับ รบกวน ท่านสมาชิกที่ เล่นอยู่ Post ด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

เอาสเปคสูงสุดตอนนี้ก็ QX9770 2GB DDR3 1600Mhz Ram GF 8800 Ultra SLi
                        ไม่รู้จะลื่นไหม
                        เครื่องท่าน Pegazus น่าจะลื่นนะครับ ผมว่า

Comment

Working...
                        X