Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ xfx9800gtx+ มาเมื่อวานเหมือนโดนย้อมแมวไงไม่รู้ ช่วยทีครับ ด่วนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ xfx9800gtx+ มาเมื่อวานเหมือนโดนย้อมแมวไงไม่รู้ ช่วยทีครับ ด่วนมาก

รวบๆเลยนะครับ คือผมไปซื้อมาเมื่อวาน ตอนแรกพอเค้าเปิดมาให้ดูพอเปิดกล่่อง เห็นห่อ vGA มันแกะแล้วเลยถาม เค้าบอกที่ร้านต้องแกะติดวอยทุกตัว ผมก็แหม่งๆ แต่ก็ไม่ได้อะไรมากตอนนั้นรีบๆ ใกล้ปิดร้านแล้วด้วย ถามโน่นถามนี่ ซื้ออย่างรวดเร็ว ประมาณว่าเคยมาซื้อแต่ร้านนี้ น่าไว้ใจอะครับ ร้านใหญ่ด้วย แต่ลืมเช็คอุปการที่แถมมากะกล่องอะครับ และที่จำได้จำได้ตอนนั้นเค้าก็ไม่ได้เปิดแนะนำให้ผมดูด้วยด้วย พอกลับมาบ้าน ผมก็มาเปิดดู จะลอง
    อ้าว ทำไมไม่มี adapter ต่อไฟไปที่กาดจออะครับ ปกติมันต้องให้มา 2 อันไม่ใช่หรอครับ ? เห็นจากคนอื่นในเวป
    มันก็มีแค่
    1 สายที่ดำๆเหมือนที่อีกหัวมันใหญ่ๆ มีรู 3 รู คล้ายรูทีวี วีดีโออะครับ
    2 บัดรที่แนะนำการใส่การด์ บางๆกะรูปหมา ที่ใส่ประดูรวม 2 3 แผ่น ( มันไม่มีหนังสือหนาๆมีหลายภาษาอธิบายหรอครับ เห็นเคยซื้อของ asus มันมี)
    3 หัวแปลงสัญญาณ dvi จอ ไรเนี่ย
    4 แผ่นไดรเวอร์ ที่ไม่มีไรปิดเลยอ่ะครับอยู่ในซองกระดาษขาวๆ แถมผมเอามาส่องดูมันเป็นรอยๆเหมือนโดนใช้แล้วด้วยครับ ปกติมันไม่มีพลาสติดห่อมาเหรอครับ

ปกติมันต้องไม่แกะของในกล่อง จนกว่าจะมีคนมาซื้อจึงค่อยแกะมาติดวอยรึป่าวครับ?
    เค้าบอกว่าการ์ดทุกตัวในร้านต้องแกะมาติดวอยก่อน แล้วทำไมมันต้องลงไปยุ่งกะสาย adapter ไฟที่เค้าแถมมากะแผ่นไดร์เวอร์ข้างล่างกล่องด้วยครับ ทั้งๆที่ VGA เปิดกล่องมามันก็อยู๋ข้างบนแล้ว

ช่วยทีครับจะกลับไปที่ร้านมันวันนี้ ให้มันเปลี่ยนให้ใหม่ เพิ่งซื้อเมื่อวานนี้เองใบเสร็จก็มี ต้องการข้อมูลการดูละเอียดด่วนเลย จะได้รู้ทันไปพูดถูกครับ และควรพูดไงดีครับ กว่าจะเก็บตังค์ซื้อได้ตั้งนาน 6990 บาทอะครับ

ขอเดาว่าXFX 9800gtx+ ใช่มั้ยครับ
    ถ้าใช่รุ่นนี้ไม่แถมสายแปลง6pinครับ
    แล้วก็ต้องแกะทุกตัวเพื่อติดวอยประกันของarcมาจากบริษัท แต่บางร้านจะแกะมาติดวอยร้านอีกทีครับ

Comment

รุ่นตัดของแถม ^^

Comment

แล้วทำไม แผ่นไดรเวอร์ มันเป็นรอยอะครับ

Comment

มันไม่มีสาย 6 พินคับรุ่นนี้ ลองไปหาดูที่พันทิพย์ เยอะเลยอันละไม่กี่บาทเองคับ

Comment

ซื้อร้านไหนครับ... อยากรู้

Comment

Originally posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
              มันไม่มีสาย 6 พินคับรุ่นนี้ ลองไปหาดูที่พันทิพย์ เยอะเลยอันละไม่กี่บาทเองคับ

แล้วต้องซื้อยังไง สายแบบไหนอะไรบ้างอะครับ
              psu ผมมันมีสาย 4 pin ไว้ต่อกับเมนบอดอันเดียวเองครับ
              แล้วมันสามารถเชื่อมกะหัวที่ต่อไฟให้พัดลม สีขาวๆอ้วนๆ มีหัวแหลมๆ ได้มั้ยครับ
              ขอละเอียดๆ ผมมันโง่ ไม่รู้จิงๆครับ TT

Comment

Originally posted by Cholobe View Post
                แล้วต้องซื้อยังไง สายแบบไหนอะไรบ้างอะครับ
                psu ผมมันมีสาย 4 pin ไว้ต่อกับเมนบอดอันเดียวเองครับ
                แล้วมันสามารถเชื่อมกะหัวที่ต่อไฟให้พัดลม สีขาวๆอ้วนๆ มีหัวแหลมๆ ได้มั้ยครับ
                ขอละเอียดๆ ผมมันโง่ ไม่รู้จิงๆครับ TT
                ใช้ พาวเวอร์ซัพพลาย รุ่น ยี่ห้อ อะไร กี่วัต นั้นนะ

Comment

ร้านข้างๆ BuZitek ไรเนี่ยอะครับ ที่พันทิพ

Comment

Originally posted by Cholobe View Post
                    ร้านข้างๆ BuZitek ไรเนี่ยอะครับ ที่พันทิพ
                    อ้อ...-..-? (สงสัยต้องนั่งทางในดู)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      ใช้ พาวเวอร์ซัพพลาย รุ่น ยี่ห้อ อะไร กี่วัต นั้นนะ

Enermax 460w ครับ

Comment

Enermax 460w ครับ
                        เส้น ละ 40-50 ฿ นะ
                        ที่ 1000 ทิป ชั้น 3-4 โซนด้านหลัง เห็นเยอะ เต็มกะบะขายกันเลย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          อ้อ...-..-? (สงสัยต้องนั่งทางในดู)

ร้าน compute & more ครับ

Comment

เรื่องแผ่นไดร์เวอร์เป็นรอยไม่น่าจะเป็นปัญหารัยนะ ถ้าการ์ดอยู่ในสภาพสมบูรณ์ก็น่าจะโอเคแล้ว

Comment

Originally posted by skyline_008 View Post
                              เรื่องแผ่นไดร์เวอร์เป็นรอยไม่น่าจะเป็นปัญหารัยนะ ถ้าการ์ดอยู่ในสภาพสมบูรณ์ก็น่าจะโอเคแล้ว
                              ผมเพียงแค่ไม่เข้าใจว่า เราซื้อมาราคามือ 1 แต่ทำไมต้องมาใช้ cd ของที่คนอื่นแกะแล้ว ใช้แล้วอะครับ จริงมั้ยครับ
                              ผมเพิ่งซื้อกล้อง sony หมื่นกว่าบาท เค้ามาแกะให้ใหม่ทุกชิ้นส่วนตรงหน้าเลยอ่ะ รู้สึกดีกว่านี้เยอะเลย แค่ไม่เข้าใจอ่ะครับ TT

Comment

Working...
                              X