Announcement

Collapse
No announcement yet.

crysis กะสุนหมดทำไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กระสุนหมด ก้อใช้โหมดพรางตัวไปจัดการพวกมันซิครับ รึไม่ก้อไล่ต่อยอย่าง ท่าน nitroboy เอาพวกของขว้างก้อได้มันดี

Comment

พรางตัว
      ไปใกล้ๆศัตรู
      ใกล้จนมีคำว่า catchขึ้นมา
      กด F
      เราจะบีบคอศัตรูไว้
      กด Fอีกทีจะเขวี้ยงออกไป แนะนำโหมดพลังนะ เขวี้ยงให้สูงๆและไกลๆนะ

Comment

กระสุนหมด ก็เปลี่ยนเป็นโหมด ความเร็ว ว่ายน้ำ กลับไป ที่ ฐานทัพเรือครับ ที่นั่นมีคลังอาวุธเพียบ
        แต่ถ้าอดทนหน่อย ก็ ว่ายไป ถึง เกาะ farcry ครับ ไปช่วยเคลียเกาะที่นั่นก่อนจะดีกว่า (ยิงพวกดัดแปลงพันธุกรรม)

Comment

Originally posted by msr View Post
          กด F หาไก่ขว้างใส่เลยครับ
          ถูกต้องเลยครับ รอจังหวะให้ดีๆ ให้มันกระสุนหมดเหมือนกัน จับไก่ จับปู ขว้างใส่เลย

Comment

Originally posted by sawimat View Post
            กระสุนหมด ก็เปลี่ยนเป็นโหมด ความเร็ว ว่ายน้ำ กลับไป ที่ ฐานทัพเรือครับ ที่นั่นมีคลังอาวุธเพียบ
            แต่ถ้าอดทนหน่อย ก็ ว่ายไป ถึง เกาะ farcry ครับ ไปช่วยเคลียเกาะที่นั่นก่อนจะดีกว่า (ยิงพวกดัดแปลงพันธุกรรม)
            พูดจริงหรือพูดเล่นครับ -*-

Comment

โดดน้ำตายครับ ^_^"

Comment

Originally posted by sawimat View Post
                ถ้าไปถึงเกาะ FarCry ได้ล่ะก้อ คงจะเล่นง่ายน่าดู ว่าแต่กลัว Data ไม่รองรับอาวุธ Load Data ไม่สำเร็จ ใช้เทคโนโลยีเก่าไม่ได้นี่สิ

Comment

ปาเต่าใส่มันสิครับ ไก่ก็ได้ ปูก็ได้

Comment

ไล่บีบคอมันเลย

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                      รู้สึกอันนี้จะเป็นวิธีที่ดีที่สุดนะ
                      แล้วเราจะหมดสติไปแป็บนึง พอตื่นใหม่ก้ได้กระสุมแล้วครับ

แต่ ผมใช้ SCAR กระบอกแรกที่มันให้มาไม่หมดเลยนะครับ

Comment

พึ่งได้อ่านกระทู้นี้
                        ฮาดีเจงๆ

Comment

ถามด้วยสิ กระโดดไปตามทางเนินหินอะที่มีทางเป็นก้อนหินใหญ่เหมือนน้ำตกเเต่ไม่มีน้ำ

มันโดดขึ้นไม่ได้ สูง ไปทางไหนอ่ะครับ

เเล้วสูตรโกงมีด้วยหรอ ทำไงครับ

Comment

Originally posted by heroin View Post
                            ถามด้วยสิ กระโดดไปตามทางเนินหินอะที่มีทางเป็นก้อนหินใหญ่เหมือนน้ำตกเเต่ไม่มีน้ำ

มันโดดขึ้นไม่ได้ สูง ไปทางไหนอ่ะครับ

เเล้วสูตรโกงมีด้วยหรอ ทำไงครับ
                            ใช้โหมดเพิ่มพลังแล้วกระโดดครับ

Comment

น้ำตกอะขึ้นไม่ได้สูงเกิน
                              วิธีผ่านง่ายๆ
                              1. ยืนหันหน้าเข้าน้ำตก และ เพ่งเลง กะ ระยะ ว่า พลังกระโดดจะผ่านได้ไหม
                              2. ลองกระโดดจริงดู
                              3. ถ้าไมได้ ให้กลับมายืนมองน้ำตกอีกครั้ง เพ่งเล็ง จุดที่มันให้ไป ในแผนที่เล็กๆ เข้าไว้
                              4. มองซ้าย มองขวา เพื่อหาทางออกชีวิต
                              5. แนะนำทางขวา(เลยโขดหินข้างน้ำตกเล็กน้อย ถ้าทางซ้ายสูงเกินไป เต็มไปด้วยป่าไม้)
                              6. จะเจอทางขึ้น เป็นโขดหิน ไม่สูงมาก กระโดดขึ้นไปด้วยพลังทั้งหมดที่มี
                              7. แล้วท่านจะผ่านน้ำตก มรณะ (โดยทางอ้อมนิดเดียวเอง...)

Comment

ใช้โหมด Maximum Strangth เเล้วจับถังขว้างใส่เลยครับ นาโนสูทก็นาโนสูทเหอะ ทีเดียวตายเหมือนกัน

Comment

Working...
                                X