Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่องเสียบ hd ไม่พอเสียบทำยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่องเสียบ hd ไม่พอเสียบทำยังไงดีครับ

คือว่าผมใช้ m/b ของ asus m2n-mx-se
    มันมีช่องเสียบของ sata มาแค่2ช่องเองน่ะครับ ( เสียบเต็มแล้ว )
    พอดีเมื่อว่าไปซื้อ hd มาอีกลูกหนึ่ง500 g
    มีวิธีแก้ไขไหมครับ
    ขอบคุณครับ

ปล.ไม่อยากขายลูกเก่า 160 g เพราะตอนซื้อมาราคา1990 ฿ ตอนนี้ราคาลดลงน่าใจหาย

หาการ์ด PCI>>SATA มาเสียบเพิ่มครับ ถ้ากลัวไม่เต็มประสิทธิภาพเสียบลูกที่สำคัญสุดกับSATAบนบอร์ด ส่วนDVDRW sata หรือลูกอื่น เสียบกับการ์ดไป

Comment

ใส่ BOX
      Sata PCI
      ซื้อบอร์ดใหม่ที่ sata เยอะๆ
      ซื้อ HDD IDE แล้วไปพ่วงกับ DVD Drive

Comment

Sata PCI + BOX
        ตัวละเท่าไรครับ
        มีเวบดูตัวอย่างหรือเปล่าครับ
        ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำที่ดีๆ
        Last edited by choat; 27 May 2008, 18:41:37.

Comment

ขายบอร์ดเก่าแล้วซื้อบอร์ดใหม่ครับ
          ลองดูของ asrock ก็ได้ครับ ไม่แพง

Comment

เห็นอยู่ 800 ไม่รู้แพงไปป่าว

Comment

Originally posted by xculibur View Post

เห็นอยู่ 800 ไม่รู้แพงไปป่าว

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                หาการ์ด PCI>>SATA มาเสียบเพิ่มครับ ถ้ากลัวไม่เต็มประสิทธิภาพเสียบลูกที่สำคัญสุดกับSATAบนบอร์ด ส่วนDVDRW sata หรือลูกอื่น เสียบกับการ์ดไป
                ถูกต้องครับ

Comment

Working...
                X