Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผิดที่หรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ผมเพิ่งประกอบคอมอะครับ ผู้รู้ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผิดที่หรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ผมเพิ่งประกอบคอมอะครับ ผู้รู้ช่วยที

คือผมประกอบคอม แล้วเิปิดติดแปปเดียวก็ดับเองเลยอะครับ ใครรู้บ้างเป็นเพราะอะไรแนะนำหน่อยครับ ผมใช้ amd 5200+ x2 นะครับ บอร์ดก็ ASUS M2N32-SLI Deluxe Wireless Edition นะครับ psu ผมมัน 650 วัตต์ ประกอบเสร็จแล้ว ติดแปปเดียว ก็ดับ ประกอบน่าจะถูำกแล้วนะครับ แต่มันเปิดได้แปปเดียวก็ดับ แล้ว เมนบอร์ดอันนี้มันใส่ ฮาดดิส ได้กี่อันอะครับ ขอบคุณทุกคนเลยครับ

ดันครับๆ ใครก็ได้ช่วยตอบที

Comment

แป๊บเดียวที่ว่ามันขึ้นถึงหน้าไหนครับ หรือว่าไม่ทันขึ้น

Comment

ต่อสายที่บอร์ดถูกไหมครับ ลองไล่ๆ ดู

Comment

เปิดได้ซัก 5-10 วิอะครับ

Comment

แล้วลองเปิดดูเหมือนจะมีเสียง วี๊ดๆ ด้วย มันปกติหรือเปล่าอะคับ

Comment

หาฟองน้ำบางๆรองเมนบอร์ดดูคับ

เผื่องลงกราวด์ แล้วสายไฟต่อถูกหมดรึว่าต่อครบรึป่าว

เสีบยอุปกรณ์หรือว่าสายไฟแน่นมั๊ย

สำคัญนะ ลองดู

Comment

เข้า Bios ได้ไหม

Comment

Originally posted by Auntonio View Post
                  หาฟองน้ำบางๆรองเมนบอร์ดดูคับ

เผื่องลงกราวด์ แล้วสายไฟต่อถูกหมดรึว่าต่อครบรึป่าว

เสีบยอุปกรณ์หรือว่าสายไฟแน่นมั๊ย

สำคัญนะ ลองดู
                  ขอบคุณครับเดี๋ญวผมจะลองดู

Comment

5-10 วิที่ว่ามันขึ้นหน้าบูตรึยัง ที่อยากรู้

Comment

Originally posted by warakorn_ranger View Post
                      เข้า Bios ได้ไหม
                      ยังไม่ทันได้ทำอะไรเลยก็ดับแล้วอะครับ T-T

Comment

ยังไม่ขึ้นหน้า วินโด เลยครับ มันขึ้นแค่หน้าดำๆ ขอบคุณทุกคนมากเลยนะครับเดี๋ยวผมไปธุระก่อนเดี๋ยวจะกลับมาดูคำแนะนำอีกครับ

Comment

เปิดติดแล้ววูบ สวิตเปิด-ปิดเครื่องมันค้างรึป่าวครับ อิอิ

ที่ว่าเอาฟองน้ำมาลองใต้บอร์ดอะครับท่านลองประกอบใช้นอกเคสดูก่อนก็ได้นะครับ ถ้าติดค่อยใช้ฟองน้ำ หรือหาแหวนกระดาษมาลองตรงรูน็อต

Comment

เสียบสายไฟ CPU ยังอ่ะคับ?

Comment

ขอบคุณคับๆ เอาฟองน้ำกับแหวนกระดาษมารองละ แต่ท่าน IX พูดแรงปายเน้อ 555+ ลืมเสียบสายไฟ cpu เลยหรอ

Comment

Working...
                              X