Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามก่อนจาก....amd>>>intel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามก่อนจาก....amd>>>intel

9550 +ax78
    เทียบกับ
    E8400+P5Q

มันมีความแตกต่างกันไม๊ครับถ้าเอามาเล่นเกม(เท่านั้น)สัก 1 ปี(เด๋วก็ย้ายกลับamd ละ หุหุ)
    ใช้กับ 9800GTX นะครับ

เหลือเวลาให้ตัดสินใจ 3 วันนะครับ.....ช่วยผมที
    ♪♪♪♪
    สับสนวุ่นวาย.. มองไปหาเทอ ม่ายเจอผู้ใด...เมื่อเทอมาจากฉานปาย...ยืนมองท้องฟ้าไม่เปงเช่นเคย..ฤดูร้อนไม่มีเทอ เหมือนก่อน...เหมือนเก่า ขาดเทอ...เง้อ เงอ...จะเปงเช่นราย<<<<<♪♪♪

ถามห้อง intel แล้วมาลองห้องนี้บ้าง....♪♪จากคนรัก(amd)เก่า♪♪

แตกต่าง แต่ ไม่แตกแยกนะครับ คนไทยรักกัน......
    .
    .
    .
    .
    .ห้ามบอกว่าใช้amdแล้วหล่อนะ....เพราะผมเคยหล่อมาก่อน
    ขอเป็นการเป็นงานหน่อยเด้อ....เปลี่ยนชุดนี้หมดหลายตังค์นะเนี่ย 555+

หรือจะเปลี่ยนแค่ cpu ดีนะเรา........โอ่ย อยากตาย คิดม่ายตก...
    ตัดเรื่องความสามารถในการ oC ทิ้งไปเรยครับ ผมทำไม่เปงและไม่อยากทำด้วย ขอแบบเดิมๆ
    อยากทราบว่า...มันจะเพิ่มเฟรมเรทในการเล่นเกมให้ผมสักเท่าไรระหว่างสองชุดด้านบน

Comment

มันเทียบกันได้ที่ไหนครับ คุณคิด ง่ายๆ simple เลยนะ 2หัวกะ4หัวอะไรมันจะดีกว่ากันครับ ?

Comment

มาถามห้อง AMD คงไม่ต้องตอบว่าตัวใหนดีกว่ากัน

Comment

แล้วแต่ชอบครับงานนี้

Comment

เห็นว่าแรงพอตัวครับ สำหรับ 8400 OC ก็ได้ไกลแบบง่ายๆ

คือเคยดูแต่ผลที่เทสกัน ส่วนเฟรมเรท ถ้าดูจาก ความถี่แล้ว

8400 น่าจะสูงกว่าครับ เพราะไง เกมตอนนี้มันก็ยังไม่ได้ใช้ 4 หัว

แต่ถ้าทำงานอื่นๆด้วย(พร้อมๆกัน) 8400 อาจจะเสียเปรียบ 9550

Comment

เล่นเกมครับ เน้นอย่างเดียว เปิดเครื่องเล่นเกม.....ง่วง นอน..ปิดคอม...ตื่นมาเปิดเครื่องเล่นเกมต่อ....เนี่ยชีวิตประจำวันผม

Comment

ไม่ทราบว่าราคาชนกันเลยมั้ย ถ้าชน ผมเลือก4หัวครับ ถ้าใช้เดิมๆอ่ะนะ ถ้าจะเอาไปอัด คงต้องยอมให้ค่ายโน้น

Comment

เล่นเกมส์ เนสๆ โดยไม่สนอย่างอื่น 8400 กินขาดไปหลายทุ้งครับ
                  แต่ของแบบนี้ มันต้องลองดูเองครับ ปีนี้เล่น 8400 ปีหน้า เล่น 9550 อิอิ จะได้รู้จริง กะตัวเอง
                  แล้วยังไง เอาผลมาบอกกันมังนะครับ
                  Last edited by Error_Pc; 27 Jun 2008, 12:24:46.

Comment

ไม่เห็นจะยากครับ ใหนๆก็ตั้งใจจะเปลี่ยนอยู่แล้ว เดียวอีก 3 วันก็รู้เองครับ ว่ามันต่างกันใหมครับ

จริงใหม จขกท

Comment

โยนเหรียญ
                      หัว / ก้อย เอาโลด 555+

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        ไม่เห็นจะยากครับ ใหนๆก็ตั้งใจจะเปลี่ยนอยู่แล้ว เดียวอีก 3 วันก็รู้เองครับ ว่ามันต่างกันใหมครับ

จริงใหม จขกท
                        Originally posted by TWK. View Post
                        โยนเหรียญ
                        หัว / ก้อย เอาโลด 555+
                        หง่า...ท่านวิกรกะท่านTwKเล่นกันซะละ...รู้ก่อนก็จะได้ไม่พลาดงาย...แต่ไงก็คงต้องเทสด้วยตัวเองซะแล้นล่ะ
                        ไว้ 8400 มันห่วยก็ขายทิ้งเปลี่ยน 9550 อีกทีละกันเหอๆ

Comment

มาเล่าให้ฟังบ้างแล้วกัน ถ้าดี จะไปบ้าง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            มาเล่าให้ฟังบ้างแล้วกัน ถ้าดี จะไปบ้าง
                            ไปไหนพี่ไปซื้อ9550 มาแทน6000+ หรอครับ

Comment

95 ไม่ซื้อหรอก แพง ลิตรละ 42 แล้ว

98 เลยดีกว่า อิอิ

Comment

Working...
                              X