Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ xfx 9600gt เดิมๆควรเปลี่ยนซิงค์มั้ยคับและเปลี่ยนเป็นไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ xfx 9600gt เดิมๆควรเปลี่ยนซิงค์มั้ยคับและเปลี่ยนเป็นไรดี

ผมใช้ xfx 9600gt เดิมๆไม่โอ
    ปกติความร้อนจะประมาณ51 {ไม่เปิดแอร์}
    ถ้าเล่นเกมความร้อน 55 {ไม่เปิดแอร์}
    ควรเปลี่ยนซิงค์มั้ยคับ
    และถ้าเปลี่ยนจะเปลี่ยนเป็นซิงค์ของอะไรและรุ่นอะไรดีครับ

Bus Type: PCI-E 2.0
    GPU Clock: 650 Mhz
    Memory Bus: 256
    Memory Type: DDR3
    Memory Size: 512 MB
    Memory Speed: 1800 Mhz
    Thermal Solution: FANSINK
    Minimum Power Supply Requirement: 400 Watt
    Outputs: HDTV, Dual-Link DVI
    Card Dimensions: 9" x 4.376" x 0.75"
    Feature:
    Warranty:
    Package Contents: S-Video Cable, DVI Adapter, 6 Pin Y Power Cable

(ไม่แน่ใจว่าผิดบอร์ดป่าว)

ถ้า 55 ถือว่าร้อน
    คงหานิยามของคำว่าเย็นไม่เจอแล้วหละครับ ....

Comment

กำ ผมขึ้นไป60 ยังมะเปลี่ยนเล้ย เพราะเขาบอกว่าถ้าไม่ถึง 80 ก็ไม่ต้องเปลี่ยน

โอเชมะ

Comment

ซิ้งเดิมๆผมIdle 48-51 Fullก็ไม่เกิน65 ใช้งานเดิมๆครับไม่คล๊อก
        แต่เห็นแล้วไม่สบายใจครับ เลยเปลี่ยนเป็นHR-03 Idle 37-42 Fullไม่เกิน52

Comment

ธรรมดาครับ ไม่ต้องเปลี่ยนหรอก

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยชี้แนะครับ

Comment

ผมชอบร้อนๆครับได้พังเร็วๆได้หาเรื่องซื้ออันใหม่ แต่ประกันมันตั้ง 3 ปี คงไม่ได้ซื้อ T_T

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
                ผมชอบร้อนๆครับได้พังเร็วๆได้หาเรื่องซื้ออันใหม่ แต่ประกันมันตั้ง 3 ปี คงไม่ได้ซื้อ T_T
                ไม่ไหวมั้งมะค่อยมีตังอ่า

Comment

ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ 8800 ผม full ตั้ง 70 ก่ายังมะเปลี่ยนเลยอิอิ

ไม่มีตัง

Comment

ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกคับไม่ร้อนนะ แต่ถ้าอยากก้จัดให้ Arctic Cooling Accelero S1 Rev. 2+Arctic-Cooling Turbo Module จากประศบการ์ณส่วนตัว จากซิ้งเดิม พอๆกะท่าน พอเปลี่ยนแล้ว Idle ได้ประมาน 35-38

Comment

Working...
                    X