Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิเคราะห์อาการให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิเคราะห์อาการให้หน่อยครับ

คือผมเปลี่ยน cpu ตัวใหม่มา จาก p4 1.8 เป็น 3. ครับ

ลงวินโดว์กับ hdd 500 g . ใช้ได้ไม่ถึงอาทิตย์ วินโดว์ก็บูทไม่ได้แล้วครับต้อง format แล้วลงใหม่อย่างเดียวเลยครับ ลงโปรแกรมแค่ premiere pro ตัวเดียวเองครับ

ก็เลยมาลงวินโดว์ใหม่กับ hdd อีกตัว

ใช้ได้ประมาณ1 อาทิตย์ เริ่มอาการ จอฟ้า บอกว่า แรมมีปัญหา 2 วันจะเป็นทีนึงครับ(ประมาณ)

อยู่ดี ๆ ก็เจอไวรัส SSCVIHOST ก็แก้ไขแล้วครับ

พักหลัง จอฟ้า เริ่มมาถึ่ครับ

(0x0000007e)
    (0x0000008e)
    (0x00000024)
    (0x00000050)
    (0x0000004e)เท่าที่จำได้นะครับ

แต่ยังไม่บ่อยเท่าวันนี้ครับ

ใช้ premiere pro ตัดงานอยู่ อยู่ ๆ ก็จอฟ้า แบบ ถี่มากครับ ขึ้นโค้ดไม่ซ้ำกันเลย เปิดเครื่องตัดงานไ้ด้ไม่เกิน 10 นาที premiere pro มันก็เตือนว่า

sorry , a serious error has occurred that requires Adobe premiere pro to shut down. we will attempt to save your current project

แล้วก็ต้องเปิดโปรแกรมใหม่ พอrender งานก็เป็นอีก สลับกับจอฟ้า
    จนอาการหนักขึ้นอีกคือ เปิดโปรแกรม premiere มายังไม่ทันทำอะไรเลย มันก็เด้งอีกแล้วครับ
    ทำอะไรไม่ได้เลย

หนักเข้าไปอีกครับ อยู่ดี ๆ

windows-registry recovery
    one of the file containing the system's tegistry data had to be recovered by use of a log or alternate copy. the recovery was successful

ครับ

แล้วก็มีอาการเพิ่มมาอีกคือ

เครื่องมันเจอ new headwere

เป็นตัว รีโมท รีจีส อ่ะครับ มันให้หาไดร์เวอร์แต่ไม่จอครับ

มีอีกอาการนึงครับ เป็น ! สีแดง ขึ้นมาข้างล่างจอ เห็นพี่เขาบอกว่า เป็นของ nod ครับ

สรุปแล้วเครื่องผมเป็นอะไรครับ (ขอโทษครับอาการยาวไปหน่อย)

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ
    Attached Files

โดนไวรัสและแรมอาจมีปัญหา

Comment

windows ไม่ fresh

Comment

มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ

Comment

ปัญหา แรม ที่เกิดจากไวรัส มันจะทำให้แรมเสียไปเลยเหรอป่าวครับ

แล้ววินโดว์ไม่ fresh ต้องลงใหม่ป่าวครับ

ขอบพระคูณมาก ๆ ครับ

Comment

Originally posted by motos View Post
            ปัญหา แรม ที่เกิดจากไวรัส มันจะทำให้แรมเสียไปเลยเหรอป่าวครับ

แล้ววินโดว์ไม่ fresh ต้องลงใหม่ป่าวครับ

ขอบพระคูณมาก ๆ ครับ
            SSCVIHOST มันกลับมาอีกแล้วครับ

ลบไม่ย่อมออกครับ

Comment

ยังงัยลองทำความสะอาดแรมก่อนครับ ถอดออกมาจากสล๊อตแล้วเอายางลบถูเบาๆ แล้วใส่กลับไปใหม่
              ถ้าเป็นที่วินโดว์ ลองเปลี่ยนจากตัวที่ใช้แล้วมีปัญหาไปใช้ตัวอื่นแทน
              ผมเคยเจอวินโดว์ตัวนึง จะลงวินโด้ใหม่มันไม่เห็นดิสก์สะงั้น งงเลย พอใช้ตัวอื่นเห็นสงสัยของผมจะหลอน

Comment

Working...
              X