Announcement

Collapse
No announcement yet.

Athlon x2 อยากให้ถึง3.2G นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Athlon x2 อยากให้ถึง3.2G นะครับ

แนะนำที่นะครับตอนนี้ 3.1G นะครับ
    ผมเปลี่ยนชุดระบายความร้อน CPU เป็น COOLER MASTER รุ่น CM SPHERE แล้วนะครับ
    ช่วยแนะนำที่นะครับ
    Attached Files
    Last edited by nato9695; 23 Feb 2009, 13:57:53.

รอผู้รู้มาชี้แนะครับ

Comment

แค่นี้ก็แรงมากมายแล้วครับท่าน

Comment

เปลี่ยนแรมที่มันลากบัสได้เพิ่มขึ้นครับ
        เหรอไม่ก็แรมเดิมแต่ลดบัสลงเป็น667 ลองดูนะครับ

ของผมแรมคิงตั้นแรมเตี้ยบัส800ลากได้ที่240เต็มที่ครับ

Comment

เพิ่มไฟเข้าไปครับ

จริง ลดตัวคูณ ทดแรม นิด และเล่น บัส 280UP ดีก่าครับ ดูแล้วไม่ยากครับ แต่ละชิ้น ไม่ขี้เหร่อยู่แล้วครับ

Comment

ถ้าจะโหดเล่นบัส800ก็ต้องเปลี่ยนแรมอยู่ดีนะครับ

Comment

เดียวข้าน้อยจะลองดูใหม่นะครับขอบคุณทุกท่านมากนะครับที่ให้คำแนะนำครับ

Comment

ขอให้โชคดีครับ เอา 3.3g ไปเลยสิ อิอิ

Comment

Originally posted by nato9695 View Post
                  เดียวข้าน้อยจะลองดูใหม่นะครับขอบคุณทุกท่านมากนะครับที่ให้คำแนะนำครับ
                  ลองมาแล้วครับ 270,265,260x12 ไฟตั้งแต่ 1.37-1.47 RAM 667 ไฟ2.1
                  270x12 ขึ้นจอฟ้านะครับ ที่เหลือ เข้าได้แต่เทส3D05รีสตาร์ดเองนะครับหรือไม่ก้อค้างไปเลย
                  ผมส่งสัยว่าจะต้องลด HTลิงค์ลงปะครับแล้วะต้องลดเท่าไรของบัสแต่ละตัวที่เกล่ามานะครับ
                  หรือว่าRAMจะตันซะแว้ว

ปล.อันนี้ผมลองเทส HD3650 ปรับ core/mem แล้วนะครับ แต่ผมปรับถึง1000แล้วค้างงนะครับแนะทีครับ
                  Attached Files

Comment

มาดูเป็นแนวทาง

ผมก็ใช้ M3A-H HDMI (VGA on)
                    4800+ @3.0Ghz แต่ลดแรมไว้ก่อนเลย (แรม Kingstons ตัวเตี้ย ๆ)

.... ตอนนี้พยายามดันให้เกิน 3.125 ขึ้นไปไม่ค่อยรอด

เลยใช้งานนิ่ง ๆ ที่ 245x12.5 vcc 1.400 vram 2.100

ว่าจะหา Sink ใส่ ....

Comment

Originally posted by NameNat View Post
                      มาดูเป็นแนวทาง

ผมก็ใช้ M3A-H HDMI (VGA on)
                      4800+ @3.0Ghz แต่ลดแรมไว้ก่อนเลย (แรม Kingstons ตัวเตี้ย ๆ)

.... ตอนนี้พยายามดันให้เกิน 3.125 ขึ้นไปไม่ค่อยรอด

เลยใช้งานนิ่ง ๆ ที่ 245x12.5 vcc 1.400 vram 2.100

ว่าจะหา Sink ใส่ ....
                      ผมว่าเต็มที่แล้วนะครับกะCPUตัวนี้นะครับใส่ซิ้งค์ใหม่ผมว่าก้อCLOCKไม่ขึ้นมากไปกว่านี้แล้วนะครับเพราะcpuตัวเก่าผมก้อ4600ได้เต็มที3.1แต่ไม่ค่อยสเถียนนะครับเลยลงมาที่3.00นะครับ

Comment

ลองอีกครับ น่าจะได้นะที่ 3.2 ...

Comment

Originally posted by nato9695 View Post
                          แนะนำที่นะครับตอนนี้ 3.1G นะครับ
                          ผมเปลี่ยนชุดระบายความร้อน CPU เป็น COOLER MASTER รุ่น CM SPHERE แล้วนะครับ
                          ช่วยแนะนำที่นะครับ

ผมมีปัญหาแล้วนะครับกับ3.1 คือว่าเทส 3d05 aqua03 orthosอันนี้เทส2ชมเองแล้วก้อ super_pi ผ่นหมดนะครับ แต่พอเล่นเกม call5 ฉากแรกเลยก็รีสตาดร์เคื่องเองบางทีก็ค้างเลยนะครับเป็นเพราะอะไรหรือครับ ช่วยเข้ามาตอบให้ทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ผมมีปัญหาแล้วนะครับกับ3.1 คือว่าเทส 3d05 aqua03 orthosอันนี้เทส2ชมเองแล้วก้อ super_pi ผ่นหมดนะครับ แต่พอเล่นเกม call5 ฉากแรกเลยก็รีสตาดร์เคื่องเองบางทีก็ค้างเลยนะครับเป็นเพราะอะไรหรือครับ ช่วยเข้ามาตอบให้ทีนะครับ ขอบคุณมากครับ
                            ดันเพราะอยากรู้นะครับ ที่3.0 เล่นได้ปกติครับ

Comment

ซัพพลายใช้รุ่นไหนละท่าน

Comment

Working...
                              X