Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ช่วยด้วยครับ การ์ดจอผมมันเสียหรือเปล่า+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ช่วยด้วยครับ การ์ดจอผมมันเสียหรือเปล่า+++

ผมใช้บอร์ดของ Asrock N61P-S ใช้การ์ดจอ Gigabyte HD4670 อยู่ดีๆเมื่อเช้านี้เปิดคอมขึ้นมาดันไม่มีภาพซะงั้น เลยลองถอดสายจากการ์ดจอมาเสียบกับการ์ดออนบอร์ดถึงจะใช้ได้ พอมีภาพแล้วมันมีข้อความขึ้นมาว่า Not support this VGA card เลยอยากถามว่าอาการอย่างนี้เกิดจากอะไรครับ แล้วการ์ดจอผมมันเสียหรือเปล่า เพิ่งซื้อมาได้ 3 เดือนกว่าๆเอง รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ

เมื่อก่อนเป็นหรือป่าว

Comment

Originally posted by vibe View Post
      เมื่อก่อนเป็นหรือป่าว
      เคยเป็นอยู่ทีนึงครับ ไม่รู้จะทำยังไงก็เลยลองฟอร์แมตไปรอบหนึ่งแล้ว มันก็หายอ่ะนะ แต่ยังไม่ทันครบเดือนเลย มันเป็นเหมือนเดิมอีกแล้ว เลยไม่แน่ใจว่ามันเป็นจากไดรเวอร์หรือเปล่า

Comment

Originally posted by toon09 View Post
        เคยเป็นอยู่ทีนึงครับ ไม่รู้จะทำยังไงก็เลยลองฟอร์แมตไปรอบหนึ่งแล้ว มันก็หายอ่ะนะ แต่ยังไม่ทันครบเดือนเลย มันเป็นเหมือนเดิมอีกแล้ว เลยไม่แน่ใจว่ามันเป็นจากไดรเวอร์หรือเปล่า
        ลองถอดการ์ดจอออกมาเช็ดยังครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
          ลองถอดการ์ดจอออกมาเช็ดยังครับ
          ยังเลยครับ เอ่อ..แล้วเช็ดยังไงเหรอครับ

Comment

Originally posted by toon09 View Post
            ยังเลยครับ เอ่อ..แล้วเช็ดยังไงเหรอครับ
            ถอดการ์ดจอออกมาแล้วเอายางลบถูๆตรงหน้าสำผัส(สีทองๆ)แล้วก็ใส่กลับเข้าที่เดิม

ปล.เข้าไปปิดการ์ดจอออนบอร์ดในไบออสด้วยนะ

Comment

Working...
            X