Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าคับ มีคำถามมาถามคับผู้อาวุโส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าคับ มีคำถามมาถามคับผู้อาวุโส

ผมไช้คอทูดูโอ้ e4400 สเป็กบอกว่า 2.00 แต่ cpu z บอก 1.60 มันไม่ตรงสเป็กอะคับไม่รู้ทำไงดี เป็นที่ cpu หรือ เมนบอดคับ แต่เมนบอดขาตรงที่ใส่ cpu งอนิดหน่อยคับสอง2ขาคับ ผมใช้เมนบอด asus p5kpl - vm อะคับช่วยบอกผมหน่อยคับ ขอบคุนผู้อาวุโสทุกท่านคับ จะได้แก้ไขได้ทันอะคับ

ก่อนที่ท่านอื่นจะบอกว่ามันเป็นที่ C1E ช่วยก๊อบภาพ CPUZ มาให้ดูหน่อยครับ...

Comment

งานเข้า ของแท้ เอิ๊กๆ -..-

Comment

ไม่อาวุโส ไม่ตอบ 555+

Comment

งอก็ดัด แต่ดัดดีดีระวังพัง

Comment

ไม่ใช่ว่ามันอยู่ในโหมดประหยัดพลังงานอยู่หรือ
            intel มันมีนี่โหมดนี้อ่ะ
            คือถ้าคุณไม่ได้ใช้งานมันแบบเต็มที่แบบหนักๆ เล่นเกม์สเปคสูง crysis gta เป็นต้น หรือ กราฟฟิก
            มันจะเข้าสู่โหมดประหยัด เพื่อลดความร้อนกับลดการกินไฟลง
            หรือผมเข้าใจผิด เพราะจำได้ว่าเคยอ่านเจอจาก ocz นี่แหละ

Comment

ไม่น่าจะใช่ ประหยัดน๊ะครับ

ผมก็ใช้ E4400 อยู่ มีตัวคูณ 6-10

ถ้าเปิด C1E ไว้ มันจะวิ่งที่ 1.2 ไม่ใช่ 1.6 น๊ะครับ

ต้องเป็นที่อย่างอื่นและแหละ ท่าน Lock ตัวคูณไว้ที่ 8 หรือป่าว ครับ

Comment

ขอบคุนทุกท่านค้าบ ผมปรับไปปรับมาแก้ได้แล้วค้าบบบบ

Comment

Originally posted by griffons View Post
                  ไม่น่าจะใช่ ประหยัดน๊ะครับ

ผมก็ใช้ E4400 อยู่ มีตัวคูณ 6-10

ถ้าเปิด C1E ไว้ มันจะวิ่งที่ 1.2 ไม่ใช่ 1.6 น๊ะครับ

ต้องเป็นที่อย่างอื่นและแหละ ท่าน Lock ตัวคูณไว้ที่ 8 หรือป่าว ครับ
                  ท่านเดาได้ถูกแผงเลยคับอาการอย่างที่ท่านว่าอะคับแต่แก้ได้แล้วคับขอบคุนคับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                    ไม่อาวุโส ไม่ตอบ 555+

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                      งานเข้า ของแท้ เอิ๊กๆ -..-

Comment

555+

Comment

Working...
                        X