Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อคิดสะกิดใจ ก่อนซื้อการดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อคิดสะกิดใจ ก่อนซื้อการดจอ

ไม่มีอะไรหรอกครับว่างๆ แล้วเลยมาตั้งกระทู้ ระบายความรู้สึกของตัวเอง
    โอ้ช่างไร้สาระเหลือเกิน

เพิ่งถอย 8800gt มาได้4วัน
    วันแรกช่างมีความสุขเหลือเกินฝันเป็นจริงแล้วเว้ยยย
    วันที่2 โอ้ยปวดหัวมีแต่งานๆ แก้เวป เฝ้าร้าน ทำเซฟ
    วันที่3 โอ้ยเครียดปวดหัวๆ งานเข้ามามากมายอีกแล้ว แงแง
    วันนี้ วันที่4 โอ้พระเจ้าเจี้ยวมันเยี่ยวได้ กว่าจะทำงานเสร็จล่อไป ตี 2.52 แล้ว
    มานั่งคิดแล้วตรูจะซื้อการจอมาทำไม ฟร่ะ เสียงโครตดัง พัดลม 80% ทำงานเขียนเวป ดรีมวีฟเวอร์ sql ทำมะดา 58c พระเจ้าร้อนตับแตก

ก่อนนอนก็มานั่งคิดถึง เจ้า 7900 แสนรัก ฮือๆ มันไปอยู่กะน้องตรูแล้ว

เพื่อนที่ไม่มีเวลา มานั่งเล่นคอมแบบผม อย่าไปซื้อมันเลยครับ เดี๋ยวมันก็ถูก ลงๆให้เราเจ๊บใจเล่น
    ส่วนน้องๆนัก ฉึกษา (ฉึกนี่จงใจนะ) มีเวลาว่างตังเหลือซื้อเลยครับ งิงิ

ที่บ่นเนี้ยไม่ใช่อ่ะไรหรอกครับ
    อย่าว่าแต่เล่นเกมเลย ขนาดการบ้านกับเมียผมยังไม่ว่างทำเลย

บายๆกร๊ากๆๆๆ

*0* ตอนนี้เรื่องกาดจอผม เริ่มหยุดอัพแล้วคับผม ตอนซื้ออย่างแพง สุขใจที่ได้มันมา พอผ่านไปสัก3-4 เดือน กำไมราคามานตกนี้น่ะท่าน ทำใจไม่ค่อยได้ เกมส์ก็ไม่ค่อยได้เล่นและกว่าเกมส์จะออกสักทีนานอีก ออกเสร็จกาดจอรุ่นใหม่ๆๆมาอีก- .- ช่วงนี้ผมเลยทุ่มเวลาส่วนใหญ่ที่ว่างให้ก่ะแฟนดีกว่าคับผม ไม่ค่อยสนเรื่องเล่นเกมส์เท่าไหร่แล้วคับตอนนี้^^

ปล.ระบายด้วยคนท่าน^^

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
      *0* ตอนนี้เรื่องกาดจอผม เริ่มหยุดอัพแล้วคับผม ตอนซื้ออย่างแพง สุขใจที่ได้มันมา พอผ่านไปสัก3-4 เดือน กำไมราคามานตกนี้น่ะท่าน ทำใจไม่ค่อยได้ เกมส์ก็ไม่ค่อยได้เล่นและกว่าเกมส์จะออกสักทีนานอีก ออกเสร็จกาดจอรุ่นใหม่ๆๆมาอีก- .- ช่วงนี้ผมเลยทุ่มเวลาส่วนใหญ่ที่ว่างให้ก่ะแฟนดีกว่าคับผม ไม่ค่อยสนเรื่องเล่นเกมส์เท่าไหร่แล้วคับตอนนี้^^

ปล.ระบายด้วยคนท่าน^^
      ใช้ครับ แต่อย่าลืมนะครับแฟนก็ราคา ตกเหมือนการดจอตอนไปขอราคานึง ตอนนี้จะปล่อยต่อคงไม่มีใครรับซื้อแล้วครับ ลูกก็ 6ขวบแล้ว 5555

Comment

ก็คิดอย่างท่าานแหละครับ แต่ผมคิดแค่ว่า ผมซื้อมาไมไ่ด้เอามาปั่นคะแนน ไมไ่ด้เอามาปรับเกมทุกเกม High หมด

ที่มีอยู่ตอนนี้ ก็เล่นได้ทุกเกมแล้ว แล้วก็ไม่ค่อยได้เล่นด้วย หุุหุ

จะเปลี่ยนอีกทีก็ ต่อเมื่ออะไรในการ์ดตัวเก่านี้มันไม่รองรับ อะไรใหม่ๆ แล้วนั่นแหละครับ อิอิ

Comment

Originally posted by bankxmen View Post
          ใช้ครับ แต่อย่าลืมนะครับแฟนก็ราคา ตกเหมือนการดจอตอนไปขอราคานึง ตอนนี้จะปล่อยต่อคงไม่มีใครรับซื้อแล้วครับ ลูกก็ 6ขวบแล้ว 5555

อิจฉาจังผมยังเรียนอยู่เลย อยากมีครอบครัวไวๆๆจัง

Comment

Originally posted by kiros View Post
            ก็คิดอย่างท่าานแหละครับ แต่ผมคิดแค่ว่า ผมซื้อมาไมไ่ด้เอามาปั่นคะแนน ไมไ่ด้เอามาปรับเกมทุกเกม High หมด

ที่มีอยู่ตอนนี้ ก็เล่นได้ทุกเกมแล้ว แล้วก็ไม่ค่อยได้เล่นด้วย หุุหุ

จะเปลี่ยนอีกทีก็ ต่อเมื่ออะไรในการ์ดตัวเก่านี้มันไม่รองรับ อะไรใหม่ๆ แล้วนั่นแหละครับ อิอิ

ช่วงนี้เอาตังไปซื้ออย่างอื่นที่เราซื้อแล้วใช้ได้นานเปลี่ยนไม่บ่อย เช่น จอ เคส กาดซาว ลำโพงเป็นต้นน่ะท่าน สุดท้ายที่เปลี่ยนยากสุดก็คือ แฟน ถ้าเลิกพ่อแม่เค้าสั่งเก็บแน่ๆๆ

Comment

เป็นอย่างนี้นี่เองล่ะนะ

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
                อิจฉาจังผมยังเรียนอยู่เลย อยากมีครอบครัวไวๆๆจัง
                คิดเหมือนผมตอนอายุ 23เลย อิอิ

Comment

งั้นขายให้ผม 2000 อิอิ

Comment

คิดมากน่า ยังไง มีก็ดีกว่าไม่มีล่ะ เผื่อวันใดอยากเล่น เราก็มีของแรงไว้ให้เล่นล่ะครับ ซื้อมาแล้วนี่ ทำใจ ผมเองก็เหมือนคุณเจ้าของกระทู้แหละครับ ผมวันๆมีเวลาเล่นเกมส์ชั่วโมงเดียวไม่ก้อสองชั่วโมง บางวันก้อไม่มีเวลาเลย ผมก็รับเขียนเวปอิสระเช่นกัน งานเยอะมาก บางวันทำงานถึงตีสี่ตีห้า แต่ผมก็มีของแรงๆไว้บ้าง เพราะถึงแม้จะไม่มีเวลาเล่น แต่ถ้ามีเวลา เราได้เล่นอย่างสุขใจเลยล่ะครับ

Comment

ว่าจะซื้อเหมือนกัน
                      ขาดแต่เงินอย่างเดียว ไม่งั้นซื้อแล้ว

Comment

เอามาขายให้ผม จิ ครับ ยังใช้แค่ 7300 อยู่เลย แหะๆ

Comment

ถ้าแฟนเป็นเหมือนกับ avarta เจ้าของกระทู้นะ ต่อให้มี 9800Ultra ต่อกัน 3 ตัว TRI-SLI + งานเข้าล้นหัว

ผมก็ยังจะทำการบ้านกะแฟนทุกวัน 555555+

Comment

Originally posted by zx430564 View Post
                            ถ้าแฟนเป็นเหมือนกับ avarta เจ้าของกระทู้นะ ต่อให้มี 9800Ultra ต่อกัน 3 ตัว TRI-SLI + งานเข้าล้นหัว

ผมก็ยังจะทำการบ้านกะแฟนทุกวัน 555555+

555 ผมให้ไม่เกิน 6 เดือนหรอกคับ จะสวยยังไงนานๆไปมันก็เบื่อ...

Comment

ช่วงนี้เอาตังไปซื้ออย่างอื่นที่เราซื้อแล้วใช้ได้นานเปลี่ยนไม่บ่อย เช่น จอ เคส กาดซาว ลำโพงเป็นต้นน่ะท่าน สุดท้ายที่เปลี่ยนยากสุดก็คือ แฟน ถ้าเลิกพ่อแม่เค้าสั่งเก็บแน่ๆๆ
                              555+

เหมือนกันเด๊ะๆ เลิกยากนะ เพราะว่าดีซะจนหาเหตุผลมาเลิกไม่ได้เลย อีกอย่างพ่อแม่ ก็เข้าข้่างเค้าอีก

เศร้าเลย เอิ๊กๆ แต่ก็ แอบมีกิ๊ก แบบโคตรเีีนียนได้ล่ะน่าาา

Comment

Working...
                              X