Announcement

Collapse
No announcement yet.

x3 เวลาฟังเพลงจะออกเป็น 2.1 หรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x3 เวลาฟังเพลงจะออกเป็น 2.1 หรอคับ

หมายถึงฟังเพลง mp3 ธรรมดา
    เเล้วบอร์ดผมมีรู 3 รูจะใช้ได้ป่ะคับ เเดง เขียว ฟ้า

x3 2.1 ก้อมี
    x3 5.1 ก้อมีคับ ผมเพิ่งไปดูมา

ถ้าท่านใช้ 2.1 ก้อออก 2.1 คับ sound ท่านใช้ได้ เสียบรูเขียวอะคับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      x3 2.1 ก้อมี
      x3 5.1 ก้อมีคับ ผมเพิ่งไปดูมา

ถ้าท่านใช้ 2.1 ก้อออก 2.1 คับ sound ท่านใช้ได้ เสียบรูเขียวอะคับ
      ตามนั้นคับผม มานมี2รุ่นแล้วแต่งบ+การใช้งาน ถ้าเป็น 5.1 จะเสียบ3รู สีเขียว ดำ ส้ม คับผม

Comment

Originally posted by KaLuY View Post
        หมายถึงฟังเพลง mp3 ธรรมดา
        เเล้วบอร์ดผมมีรู 3 รูจะใช้ได้ป่ะคับ เเดง เขียว ฟ้า
        บอร์ดผมมีสีเท่ากับของท่าน แต่เสียบแล้วออกเป็น 5.1 ได้ครับ

ต้องดูที่ตัว sound onboard ครับ

Comment

มาๆ หูเต๊บ เข้ามาตอบหน่อย เร้ว

Comment

Sound On Board ส่วนมากจะเป็น 5.1 หมดแล้วเวลาจะฟัง 5.1 ก็เขาไปเปลี่ยนในโปรแกรม

Comment

ประเด็นคือ โปรแกรม หรือ soundcard นั้น

ทำ 2 channel > 5.1 ได้หรือไม่

Comment

MP3มันถูกบีบอัดมาแค่2chเองถ้าฟังกับลำโพง5.1แล้วเสียบครบ3ช่องแล้วเสียงก็น่าจะออกมา4chส่วนซัปมันก้ตัดเอาความถี่ต่ำปล่อยเอง

ยกเว้นถ้าใช้โปรแกรมพวกที่มันเข้าDB PLII เสียงก็จะออกครบทั้ง5.1

Comment

Working...
                X