Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Scythe ANDY Samurai หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Scythe ANDY Samurai หน่อยครับ

ผมใช้ main board gigabyte DQ6 /CPU E6400 ไม่ทราบว่าถ้าผมจะติด Scythe ANDY Samurai ผมต้องถอดชุด CrazyCool ที่อยู่ใต้ board ออกหรือเปล่าครับ หรือติดตั้งเข้าไปได้เลย รบกวนด้วยครับ

ติดตั้งได้เลยครับ ไม่ต้องถอดออก เพราะว่าตัวยึดมันเหมือนกับซิงก์เดิมทุกอย่างเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ พอดีกำลังจะไปซื้ออ่ะครับ

Comment

ถ้าใส่กับ DS3 จะได้ไหมครับ

Comment

ใส่ได้ไม่มีปัญหาครับ

Comment

แต่ผมว่าต้องถอดบอร์ดออกจากเคสก่อนแหงๆ

Comment

เพราะขนาดมันใหญ่เวอร์ใช่มะ

Comment

ตอนผมใส่ ก็เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกันครับ ถอดบอร์ดออกมากันเลยทีเดียว

แนะนำนิดนึง ทิศทางที่จะหันท่อ Heat Pipe เนี่ย ตามคู่มือ แนะนำให้หันลงทางด้านล่างจะดีที่สุด
                เข้าใจว่าเกี่ยวกับการไหลของความร้อน ส่วนหันทางด้านซ้าย หรือขวา ก็จะได้ประสิทธิภาพน้อยลง และ หันทางด้านบนนั้น เค้าห้ามครับ(ถึงไม่ห้าม เคสผมเล็ก มันก็ไปชน PSU อยู่ีดี ) อันนี้พูดถึงการติดตั้งในเคสนะครับ ถ้าแบบ Test bed คงไม่ต้องสนใจ
                อย่างบอร์ดAsusผม ติดหันท่อไปทางด้านขวา ด้านที่แรมอยู่ได้ข้างเดียว เพราะล่างจะติดซิงค์ของชิบเซ็ท และซ้ายก็เช่นกัน ยังไงก็เล็งๆบอร์ดคุณไว้นิดนึงครับ ถ้าใช้ซิงค์ชิบเซ็ทอันใหญ่ๆอาจใส่ไม่ได้เลยทีเดียว

Comment

ของผมเคส V 1000 ผมต้องใส่แบบที่คู่มือเค้าห้ามน่ะครับ ไม่งั๊นมันชนแรมน่ะครับ นี่ใส่แรมไว้แถวล่างสุดแล้วนะ ทำไงดีอะ โทรไปถาม TK เค้าบอกว่าได้นี่ครับ เค้าทดสอบแล้วไม่ต่างมาก อีกอย่างผมไม่ OC ด้วย คงไม่เป็นไรมั๊ง....เข้าข้างตัวเองก่อน

Comment

Originally posted by artbum View Post
                    ของผมเคส V 1000 ผมต้องใส่แบบที่คู่มือเค้าห้ามน่ะครับ ไม่งั๊นมันชนแรมน่ะครับ นี่ใส่แรมไว้แถวล่างสุดแล้วนะ ทำไงดีอะ โทรไปถาม TK เค้าบอกว่าได้นี่ครับ เค้าทดสอบแล้วไม่ต่างมาก อีกอย่างผมไม่ OC ด้วย คงไม่เป็นไรมั๊ง....เข้าข้างตัวเองก่อน
                    ถ้าใส่แล้วเย็นกว่าของเก่าก็คง ok นั่นแหล่ะครับ มันคงจะเป็นในเรื่อง แบบไหนจะได้ประสิทธิภาพดี่ที่สุดมากกว่า ไอ้ผมมันประเภทยึดติดคู่มือน่ะครับ

Comment

ล่าสุดตอนนี้เหลือ 25 องศาครับ ...

Comment

- - เย็นดับจิต

Comment

หู้ย CPU~ เย็น แต่ คน ไม่เห็นเย็นยังงี้เลยตอนนี้เฮ้อ ร้อน~

Comment

เหอะๆ ผมว่ามันเป็นซิงที่ใส่ง่ายมากๆเรยนะ กดลงบิดจบ !

Comment

ซื้อมาแล้วลองใส่ดูแล้ว มันก็ใส่ยากอยู่นา ใหญ่ซะงั้น เอ หรือว่าเคสผมมันเล๊ก
                              ปล.ใส่แล้วมันไม่แน่นพอยกเคสตั้ง ขาก็หลุดซะงั้น มันเป็นเพราะอะไรครับ ตอนใส่ก็ถอดบอร์ดออกมาเลยนะนี่ -*-

Comment

Working...
                              X