Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ที่ส่งเคลมนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD ที่ส่งเคลมนะครับ

HDD เสียครับ
    ไฟเข้า หมุนตามปกติ แต่ไม่เจอไดร์ครับ
    ถ้าส่งไปศูนย์ synnex หรือ com7 เค้าทำยังไงกะมันครับ
    อยากรู้วิธีซ่อม อาการมันเสียคืออะไรครับ

มันเป็นของลูกค้า เค้าบอกข้อมูลสำคัญมาก (ไม่รู้คลิป X ป่าว)
    ถ้าเอาแม่เหล็กถูๆ ข้อมูลมันจะหายมั้ย

อยากรู้แค่นี้แหละ (ไม่ใช่ของผมจริงๆนะ)

ใน bios ก็ไม่เจอเหรอครับ

Comment

เอ๊ ปกติเอาไปเครมเค้าเปลี่ยนให้อ่าครับ ไม่เคยเห็นว่าเค้าซ่อม ถ้าซ่อมคมยากอยู่ ส่วนเรื่องข้อมูลสำคัญมาก เรื่องนี้แหละครับที่ ทำให้บริษัทกู้ข้อมูลเมืองนอก รวยกันมากมาย

Comment

Originally posted by H13 View Post
        ใน bios ก็ไม่เจอเหรอครับ
        เค้าใส่ใน Ext ครับ
        ถอดมาพ่วงก็ไม่เจอ
        เคลมมาแล้ว ได้ตัวใหม่มาครับ
        synnex 3 วันได้ ส่งผ่านหน้าร้านครับ งามวงศ์วาน-พันธ์ทิพย์ประตูน้ำ
        500/7200 sataII ตัวใหม แกะชีลเองเลย ประทับใจมาก

อยากรู้ว่า sysnex อาการแบบนี้ เค้าซ่อมยังไง

Comment

External ที่ว่านี้เป็นแบบ External สายพ่วงที่ Convert ได้หลายรูปแบบใช่ไหมครับ (ตรงกลางเป็นตัว Convert IDE, SATA, Notebook IDE) ถ้าใช่ก็คงเป็นที่ ตัว Ext นี่แหละครับ เพราะทำ HDD เพื่อนผมตายไป 3 ตัวแล้วครับหาไม่เจอเหมือนกัน แต่ใส่ใน External Box ไม่เป็นปัญหาเลยครับ

Comment

ส่วนใหญ่ส่งกลับไปซ่อมที่โรงงานผู้ผลิตครับ ส่วนน้อย (เช็คแล้วไม่เสียจริง) คงส่งมาวนเครมให้ท่านต่อไป

Comment

Originally posted by footgay View Post
              External ที่ว่านี้เป็นแบบ External สายพ่วงที่ Convert ได้หลายรูปแบบใช่ไหมครับ (ตรงกลางเป็นตัว Convert IDE, SATA, Notebook IDE) ถ้าใช่ก็คงเป็นที่ ตัว Ext นี่แหละครับ เพราะทำ HDD เพื่อนผมตายไป 3 ตัวแล้วครับหาไม่เจอเหมือนกัน แต่ใส่ใน External Box ไม่เป็นปัญหาเลยครับ
              กล่องของ smart drive ครับ

Originally posted by Hello! Project View Post
              ส่วนใหญ่ส่งกลับไปซ่อมที่โรงงานผู้ผลิตครับ ส่วนน้อย (เช็คแล้วไม่เสียจริง) คงส่งมาวนเครมให้ท่านต่อไป
              ขอบคุณครับ
              อาการนี้คือหัวอ่านเสียใช่มั้ยครับ ถ้าเค้าเปลี่ยนหัวอ่านใหม่ ข้อมูลเดิมที่มีอยู่น่าจะเห็นครบ
              ถ้าเอาแม่เหล็กถูๆก่อนส่ง ข้อมูลมันจะหายมั้ย

Comment

มี 2 ส่วนครับ คือเสียที่แผงวงจรอันนี้พอซ่อมได้กับเสียกะกลไกข้างใน อันนี้เลิกหวังบริษัทกู้ข้อมูลเขาจะใช้วิธีกู้จากจานโดนตรงเลย แต่จะวิธีไหนไม่ทราบ
                ท่านจะเอาแม่เหล้กถูทำไมครับ ???

Comment

เคยส่งซินเน็ค เปลี่ยนตัวใหม่ ส่วนดีคอม จะเป็น hdd repair (ถ้าไม่มีของในสต็อกน่าจะได้ตัวใหม่ ส่วนมากเป็นตัวซ่อมมา)

Comment

Working...
                  X