Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ....สงสัยอยู่อย่างนึงอ่ะครับ หลอดUVแต่งคอมเป็นอันตรายเหมือนรังสีUVจากแดดรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ....สงสัยอยู่อย่างนึงอ่ะครับ หลอดUVแต่งคอมเป็นอันตรายเหมือนรังสีUVจากแดดรึเปล่าครับ

เพิ่งซื้อมา เห็นว่าเป็นUVก็เลยคิดขึ้นมาเล่นๆอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ระวังเป็นมะเร็งผิวหนังนะครับ รังสี UV มันแรง...หุหุ

Comment

คอมพ์ไม่มีเม็ดสีเมลานิน คงไม่เป็นไรกระมังครับ

เว้นแต่โดนไกล้ๆ แรงๆ เหมือนแรมครูเสียว

เอ้อ ไม่เคยคิดเหมือนกัน

Comment

UV อย่าไปมองเลยครับ AV น่ามองกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by TheeTa View Post
          UV อย่าไปมองเลยครับ AV น่ามองกว่าเยอะ
          หง่ะ

เหมือนเเรมครูเสียว !!! แว๊กกก กก!!!!!

Comment

ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ที่เสียคือตาครับ มันแสบตา><"

Comment

ความหมายของคำถาม คือ

เป็นอันตรายต่อผิวหนังเรา เหมือนแสงอาทิตย์ ไหมหรอ

หรือ

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              คอมพ์ไม่มีเม็ดสีเมลานิน คงไม่เป็นไรกระมังครับ

เว้นแต่โดนไกล้ๆ แรงๆ เหมือนแรมครูเสียว

เอ้อ ไม่เคยคิดเหมือนกัน
              Originally posted by kgb99 View Post
              ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ที่เสียคือตาครับ มันแสบตา><"
              - -*

Comment

ใส่ไว้ในเคส แต่ไม่เคยเปิดซักที ไม่รู้ตอนนี้เจ๊งไปหรือยัง

เห้ออ ..

Comment

สาว ๆ ห้ามใช้เลยนะนี่ เดี๋ยวผิวหมองคล้ำ ใครไม่อย่างให้แฟนใช้ใส่เยอะ ๆ เลย 55+

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                    สาว ๆ ห้ามใช้เลยนะนี่ เดี๋ยวผิวหมองคล้ำ ใครไม่อย่างให้แฟนใช้ใส่เยอะ ๆ เลย 55+
                    -*- กรรม

แต่เปิดอยู่ในเคสนะครับ ไม่ได้เปิดฝาเคส (เคสมันจะกรองรังสีไหมเนี่ย-*-)

Comment

มันเป็นแค่ไปสีม่วงเปล่า

ใช่อยู๋

Comment

มันดูๆเหมือน back light น่ะครับ

Comment

Working...
                        X