Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ขอถามเรื่อง OC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ขอถามเรื่อง OC

การ Over Colck เครื่องนี่มันจะไม่ทำให้เครื่องมันมีปัญหาหรือพังเร็วหรอครับ
    แล้วถ้าได้จริงๆมันจะแรงขึ้นจริงหรอ ไม่เคยทำและไม่กล้าทำและไม่รู้วิธีทำแต่อยากทราบไว้ก่อน

บอกใด้เลยครับถ้าใด้ลองแล้วเลิกยากครับ

Comment

โอฯมาหลายเครื่อง ยังไม่เคยพัง ขายทิ้งก่อนทุกที

"ไม่เคยทำและไม่กล้าทำ"

นั่นละครับคือปัญหาใหญ่

Comment

celeron 366 oc 458 ตอนนี้ยังใช้งานอยู่ครับ (แม่ใช้พิมพ์งาน+เล่นเกมส์ไพ่)
        อายุราวๆ 8 ปีแล้วมังครับ

เคยอ่านมาเหมือนกันครับ ว่าการ oc จะทำให้อายุการทำงานของ cpu ลดลง
        cpu จะมีอายุราวๆ 10-15 ปี (หรือมากกว่านี้) ถ้า oc แล้วอายุการใช้งาน
        จะลดลงราวๆ 20% เหลือ 8-12 ปี (หรือมากกว่า) ...

ท่านจะใช้ cpu ตัวปัจจุบัน ถึง 10 ปี รึเปล่าครับ ???

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
          บอกใด้เลยครับถ้าใด้ลองแล้วเลิกยากครับ
          ได้ใจมากเลยครับท่าน
          ยิ่งลากเยอะยิ่งมันส์
          ยิ่งมันส์ก็ยิ่งแต๊ป

Comment

ส่วนใหญ่นี่ OC อะไรกันครับแล้วมันเห็นผลชัดรึเปล่า? -*-
            (ต้องเก็บรายละเอียดไว้ก่อนแล้วค่อยไปหาวิธีทำ -*-)

Comment

งี้ต้องลองครับ

แล้วจะรู้...

Comment

Originally posted by ckdh View Post
                ส่วนใหญ่นี่ OC อะไรกันครับแล้วมันเห็นผลชัดรึเปล่า? -*-
                (ต้องเก็บรายละเอียดไว้ก่อนแล้วค่อยไปหาวิธีทำ -*-)
                เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพของเครื่องให้สูงกว่าปกติ
                จะเห็นผลมากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับงานที่ใช้ และความรู้สึกที่พึงพอใจของผู้ใช้งาน ....

Comment

Originally posted by ckdh View Post
                  แล้วแต่การใช้งานนะครับผมว่า

อย่างผมเล่นเกมก็โอซีการ์ดจอเห็นผลมากสุดครับ

Comment

ของผม คิดเองนะว่า รู้สึกเปิดปิดเร็วรันโปรแกรมเร็วเล่นเกมส์ลื่น แต่ถ้าocมากไปดับคับอิอิ เพราะร้อน

Comment

แล้วแต่จะ CO ว่างั้นสินะครับ -*-

Comment

Working...
                      X