Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ IEE 1394 ตอบที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ IEE 1394 ตอบที

คือผมใช้บอร์ด asus p5q มันมีช่อง IEE 1394 ติดมาด้วย
    แต่พอผมเอากล้องวีดีโอมาต่อ มันกลับมองไม่เจอกล้องอะครับ ในโปรแกรมตัดต่อวีดีโอแลเว
    มันก็ขึ้นอย่างในรูปอะครับ

มีวิธีให้มันใช้ได้ไหมครับช่วยตอบที driver ก็หาไม่ได้เลยครับ ออนบอร์ดเนี่ย

Comment

ช่วยทีนะครับ

Comment

http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us

Comment

ไม่เห็นมีdriver ของ IEE 1394 เลยอะครับ

Comment

กล้องวิดิโอมีไดรเวอร์มั้ยครับ

Comment

ท่านลองลงไดรฟ์เวอร์ชิปเซ็ตให้ครบก่อนครับ
              เห็นว่า SM Bus ไดรฟ์เวอร์ยังไม่ได้ลง

Comment

Originally posted by Skywalker- View Post
                กล้องวิดิโอมีไดรเวอร์มั้ยครับ
                ลงแล้วอะครับ

Originally posted by cupidnior View Post
                ท่านลองลงไดรฟ์เวอร์ชิปเซ็ตให้ครบก่อนครับ
                เห็นว่า SM Bus ไดรฟ์เวอร์ยังไม่ได้ลง
                ผมโหลดจากเวปมาลงละครับ มีอยู่อันเดียวใช่ไหมครับ

ยังไม่ได้เลยครับ รบกวนใครเคยเจอแบบนี้แนะนำทีนะครับ

Comment

แล้ว ไบออสต้องอัพไหมครับ

Comment

มันมีสิทจะเป็นที่ วินโด ป่าวครัย ผมใช้ sp 3 อะครับ

Comment

ลอง uninstall Device class (เข้าใจว่าคือกล้องวิดิโอ) ออกกอ่นครับ

แต่ยังไม่ต้องถอดสายออกนะ แล้ว restart เครื่อง

ลองๆ

Comment

ลง Driver Chipset แล้วหรอครับ

ปัญหามันก็คือ Driver ของ IEEE1394 มันไม่สมบูรณ์ หรือไม่ก็ไม่ใช่ Driver ของรุ่นมันอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Skywalker- View Post
                          ลอง uninstall Device class (เข้าใจว่าคือกล้องวิดิโอ) ออกกอ่นครับ

แต่ยังไม่ต้องถอดสายออกนะ แล้ว restart เครื่อง

ลองๆ
                          ลองละครับ ไม่ได้อะครับ

Originally posted by PlayzBoy View Post
                          ลง Driver Chipset แล้วหรอครับ

ปัญหามันก็คือ Driver ของ IEEE1394 มันไม่สมบูรณ์ หรือไม่ก็ไม่ใช่ Driver ของรุ่นมันอ่ะครับ
                          ลงแล้วอะครับ พอจะโหลดไดรเวอร์มันกะไม่มีให้โหลดลเยอะครับ เดี๋ยวผมจะลงวินโดใหม่ละ ลองดู

Comment

http://www.soft32.com/download_170593.html

ลองโหลด Driver อันนี้ดูนะครับ..ว่าใช้ได้ไหม

Comment

Originally posted by pgsgod View Post
                              ลองละครับ ไม่ได้อะครับ

ลงแล้วอะครับ พอจะโหลดไดรเวอร์มันกะไม่มีให้โหลดลเยอะครับ เดี๋ยวผมจะลงวินโดใหม่ละ ลองดู
                              ลองโหลด Driver ตัวที่ผมส่งลิงค์ให้ดูก่อนครับ..ว่าปัญหามันหายไหม

Comment

Working...
                              X