Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระบายความในใจหน่อยกับGIGABYTE965P-DS3 Rev3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระบายความในใจหน่อยกับGIGABYTE965P-DS3 Rev3

ผมเซงกับมันเต็มทีกับGigabyte965P-DS3 Rev3 ลากเท่าไหร่ใช้งานได้เทสทุกอย่างได้ผ่านหมดแต่ปิดมันเมื่อไหร่บูตไม่เคยติด เซงมากๆๆๆแฟลชไบออสเวอร์ชั่นไหนก็ไม่ดีขึ้น F10 F11 F12 ลองมันหมด เพิ่มไฟจนบอร์ดจะไหม้เทสทุกอย่างได้ผ่านหมด แต่ปิดเมื่อไหร่กลับบูตไม่ติดเมื่อนั้นเซงๆมากๆกับGigabyte (ไม่น่ากลับมาเล่นมันเป็นครั้งที่2เลยว่าจะไม่เล่นอีกแล้ว) อย่าให้ได้เจอกันอีกเลยGigabyte เข็ดจริงๆ
    ปล.กระทู้ไม่ได้ใส่ร้ายGigabyteหรืออะไรนะครับแค่อยากระบายความในใจเท่านั้น แรกๆลากกระจายใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา พอนานๆกลับเกิดอาการอย่างนี้ผมละเซง

GIGABYTE ทำพิษซะแล้ว -*-

Comment

เชิญไปที่เว็บ GIGABYTE ดีกว่านะครับ จะมีคนตอบให้และช่วยเหลืออย่างอบอุ่น

http://th.forum.giga-byte.com/index.php

แล้วทำไมไม่โทรไปศูนย์บริการหรือเอาไปเช็คก่อนละครับ หากเค้าไม่ช่วยค่อยมาโพสดีกว่านะครับ

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
        เชิญไปที่เว็บ GIGABYTE ดีกว่านะครับ จะมีคนตอบให้และช่วยเหลืออย่างอบอุ่น

http://th.forum.giga-byte.com/index.php

แล้วทำไมไม่โทรไปศูนย์บริการหรือเอาไปเช็คก่อนละครับ หากเค้าไม่ช่วยค่อยมาโพสดีกว่านะครับ
        (ผมแค่อยากระบายความในใจนะครับ)ถามอีกอย่างแต่ก่อนลากได้ แต่อยู่ดีๆมันบูตไม่ติดอาการยังงี้เคลมได้ไหมครับ

Comment

เครมได้ครับเอาไปให้ช่างดูเลย ถ้าให้มั่นใจยกไปทั้งเคสเลย แต่เวลาถึงช่างให้มันลองเลยนะครับ อย่าแค่บอก

Comment

Originally posted by samutss View Post
            เครมได้ครับเอาไปให้ช่างดูเลย ถ้าให้มั่นใจยกไปทั้งเคสเลย แต่เวลาถึงช่างให้มันลองเลยนะครับ อย่าแค่บอก
            เดี๋ยวพรุ่งนี้จัดการเลยครับ จะได้เปลี่ยนใหม่สักที

Comment

Originally posted by ezclipe View Post
              (ผมแค่อยากระบายความในใจนะครับ)ถามอีกอย่างแต่ก่อนลากได้ แต่อยู่ดีๆมันบูตไม่ติดอาการยังงี้เคลมได้ไหมครับ
              คือผมอยากจะให้นำไปให้ช่างเค้าดูก่อนมาโพสนะครับ หากแก้ไขไม่ได้มาโพสระบายก็ไม่ผิดหรอกครับ ผมว่าศูนย์บริการหรือแม้แต่การแก้ปัญหาก็น่าจะทำได้พอใจทั้งสองฝ่ายนะครับ

เอออีกอย่างผมว่าเค้ามีเว็บให้ร้องเรียนแล้วน่าจะไปโพสที่นั่นครับ มีคนแก้ปัญหาให้แน่นอนเลย

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                คือผมอยากจะให้นำไปให้ช่างเค้าดูก่อนมาโพสนะครับ หากแก้ไขไม่ได้มาโพสระบายก็ไม่ผิดหรอกครับ ผมว่าศูนย์บริการหรือแม้แต่การแก้ปัญหาก็น่าจะทำได้พอใจทั้งสองฝ่ายนะครับ

เอออีกอย่างผมว่าเค้ามีเว็บให้ร้องเรียนแล้วน่าจะไปโพสที่นั่นครับ มีคนแก้ปัญหาให้แน่นอนเลย
                ผมสมัครMemberในเวบ Gigabyte แล้วแต่ยังไม่ได้เมลล์ตอบรับสักที Log in ไม่ได้ครับ ก็เลยยังไม่ได้แจ้งปัญหาในเวป

Comment

แต่ยังไงก็ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

Working...
                  X