Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงให้ XP เห็นและใช้แรมได้ 4 G ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงให้ XP เห็นและใช้แรมได้ 4 G ?

ใส่แรมครับ 4 แถวขนาด 4 กิ๊ก แต่วินโดว XP ที่ใช้เห็นแค่ 3 กิ๊กกว่า แล้วที่เหลือมันหายไปไหนครับเนี่ย???????

แก้ไขยังไงครับใครรู้บ้าง?

ข้อจำกัดของ 32 Bit งับ (คำนวณ mem address ได้แค่นั้นละงับ)

อยากใช้เต็มต้อง window 64 bit งับ

Exp: Xp 64 Bit <<< หายากมากๆๆๆ
    2003 server 64 bit
    Vista 64 bit

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
      ข้อจำกัดของ 32 Bit งับ (คำนวณ mem address ได้แค่นั้นละงับ)

อยากใช้เต็มต้อง window 64 bit งับ

Exp: Xp 64 Bit <<< หายากมากๆๆๆ
      2003 server 64 bit
      Vista 64 bit
      ขอบคุณครับแล้ว 64 บิต เนี่ย เวลาลงแล้วมันจะใช้ไดรเว้อร์และโปรแกรมของ อันเดิมที่ใส่ 32 บิต ได้บ้างไหนครับหรือว่าต้องลงเฉพาะที่ใช้กับ 64 บิต อ่ะครับ รบกวนอีกทีครับ

Comment

สามารถใช้กะ โปรแกรม 32 bit ได้ครับ...

แต่ driver ต้อง 64 bit ครับ

Comment

Originally posted by unix View Post
          สามารถใช้กะ โปรแกรม 32 bit ได้ครับ...

แต่ driver ต้อง 64 bit ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X