Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาพกระตุกสั่นเมื่อเล่นเกมไปประมาณ 2-3 ชม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาพกระตุกสั่นเมื่อเล่นเกมไปประมาณ 2-3 ชม

แรกเริ่มเปิดเครื่องเข้าเล่นเกมออนไลน์ ไม่มีปัญหาภาพกระตุกสั่นคับ เล่นไปได้สักประมาณ 2-3 ชม ภาพเริ่มเกิดอาการกระตุกสั่น และกระตุกสั่นมากขึ่นเรื่อยๆ จนต้องรีสตาท์เครื่องถึงจะหาย

อาการนี้มาจาก Hardware, OS หรือ driver กันแน่คับ??

spec

AMD athlon64 x2 dual 3600+
    Ram 1G
    GeForce 7600GS 256mb
    mobo ASRock AM2NF6G-VSTA

เป็นที่ความร้อนป่าวอ่า

Comment

ร้อนแรงไปป่าว ^^"

Comment

Originally posted by Mci View Post
        เป็นที่ความร้อนป่าวอ่า
        อะไรน่าจะร้อนคับ?? CPU หรือ VGAฮะ??

พอดีผมไม่ได้ clock อ่ะคับ
        Last edited by zuhex; 28 Jan 2008, 02:13:02.

Comment

VGA อะครับมันร้อนไปหรือป่าว ลองดูก่อน

Comment

ลองหาโปรแกรมเช๊คอุณภูมิมาดูหน่อยก้อดีนะว่า vga มานร้อนจริงหรือเปล่า

Comment

ขอบคุณมากนะคับ สำหรับทุกคำตอบ

ผมใช้ uTune เช็คแล้วคับ ผลตอน stand by ปรากฏว่า GPU1 58องศา C คับ
              ในขณะเล่น Crysis ปรับ option บางอย่าง medium ในฉากบู้แหลก GPU เด้งขึ้นไปอยู่ที่ 77c คับ

อย่างนี้ปกติมั้ยคับ?
              ขอถามเพิ่มอีกนิดคับ อุณภูมิ ที่พอเหมาะกับ VGA ควรอยู่ที่เท่าไหร่คับ??
              Last edited by zuhex; 28 Jan 2008, 03:24:18.

Comment

มันก็ราวๆนั้นแหละนะคับ ดีไม่ดีคงต้องเปลี่ยนการ์ดจอ อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by neromimz View Post
                  มันก็ราวๆนั้นแหละนะคับ ดีไม่ดีคงต้องเปลี่ยนการ์ดจอ อิอิอิอิ

Comment

ram vga ครับ

Comment

ไม่ทราบว่าเล่นเกมอะไรครับ

Comment

ของผมเคยแบบ overclock แลวมันร้อนอะครับ (VGA) แล้วก้อแบบ2-3ชมมันจะร้อนมากๆแล้วก้อค่อยๆกระตุกจนหลุดออกมาเรยบางทีค้าง น่าจะเพราะความร้อน

Comment

Working...
                        X