Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมกำลังจะชื้อ X-Fi กับ ลำโพง 5.1,7.1 ช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมกำลังจะชื้อ X-Fi กับ ลำโพง 5.1,7.1 ช่วยแนะนำด้วยครับ

ลำโพง ผมสนใจ 2 ตัวนี้อ่าครับ แล้วพี่ๆ ว่าไงครับเอาตัวใหนดีครับ
    Inspire T7900 (7.1 Channel) Satelites 8 W Centre 20 W Sub 24 W 8250-
    *
    Inspire T6060 (5.1 Channel) Satelites 8 W Centre 18 W Sub 22 W 4990-
    x-fi

CREATIVE Int X-FI Xtreme Music Stereo Output : 109dB SNR quality *Free HS-350* 4990-
    *
    CREATIVE Int X-Fi Xtreme Audio CREATIVE SOUND BLASTER X-Fi 3490-

และขอถามด้วยว่า ขาตั้งลำโพง MT-1200 speaker stands ราคาเท่าไรครับ ในเว็บไม่มีบอกครับ

มีงบประมาณ 15,000 บาท ช่วยจัดให้ทีนะครับ ว่ามันเข้ากันกับชุดใหน
    และพี่ๆ จะแนะนำชุดใหนว่ามาเลยครับ จะรอดูอยู่ครับ

ฝากพิจารณา Altec Lansing GT-5051R (5.1) อีกซักตัวครับ

Comment

T7900 + X-Fi Xtreme Music

Comment

ดัน เพื่อขอคำแนะนำ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
          T7900 + X-Fi Xtreme Music

ตามนี้เรยครับบบ

Comment

แนะนำ Philip A360 อีกตัวนึงคับ ผมใช้อยู่ตัวนี้เสียงดีใช้ได้คับ

เบสหนักดีด้วย

Comment

Inspire T7900
              CREATIVE X-FI Xtreme Music

เล่น fear มันสุดๆๆๆทีน ครับ เสียงปื้นนี้รู้เลยว่ายิงมาจากทางไหน เฟี้ยวผ่านหัวไปเลย

ขอบอกนะครับว่าซื้อ 7.1 น้อยเกมส์ที่รองรับ ขอบอกว่า ซื้อแล้วไม่คุ้ม 5.1 คุ้มกว่า แต่ถ้ามีเงินซื้อไปเลยครับ
              เล่นเกมส์ที่รองรับ มันส์กว่าแน่ๆ ฟันธง เพราะใช้อยู่ อิอิ

ขาตั้ง ผมซื้อแบบทำมะดามา 1000ทิบมา คู่ละ 600

MT-1200 speaker stands นี่อันไหนอ่ะ ไม่รู้ รู้แต่ของคีเอทีบ คู่ละ 2000-2500 ประมาณนี้ครับ

Comment

แล้วมีตัวไหนเป็นเสียงแบบ digital บ้างครับ

Comment

ไม่มี ถึงมี ในลำโพงคอมชุดแบบนี้ ก็แพงเป่าๆ เพราะต่างแบบไม่เห็นผล

Comment

Originally posted by mooh View Post
                    Inspire T7900
                    CREATIVE X-FI Xtreme Music

เล่น fear มันสุดๆๆๆทีน ครับ เสียงปื้นนี้รู้เลยว่ายิงมาจากทางไหน เฟี้ยวผ่านหัวไปเลย

ขอบอกนะครับว่าซื้อ 7.1 น้อยเกมส์ที่รองรับ ขอบอกว่า ซื้อแล้วไม่คุ้ม 5.1 คุ้มกว่า แต่ถ้ามีเงินซื้อไปเลยครับ
                    เล่นเกมส์ที่รองรับ มันส์กว่าแน่ๆ ฟันธง เพราะใช้อยู่ อิอิ

ขาตั้ง ผมซื้อแบบทำมะดามา 1000ทิบมา คู่ละ 600

MT-1200 speaker stands นี่อันไหนอ่ะ ไม่รู้ รู้แต่ของคีเอทีบ คู่ละ 2000-2500 ประมาณนี้ครับ
                    ง่า แล้ว อันใหนมันคุ้มเนี้ย งงเลย แล้วCREATIVE X-FI Xtreme Music มันมี EAX® ADVANCED HD™ 5.0 ใหมครับ
                    Last edited by Pragob; 16 Jan 2007, 14:46:28.

Comment

ดันหน่อย จะไปชื้อแล้วครับ ทีเชียรังสิตมีใหมครับ ไปเดินดูก่อนอาจจะเจอ

Comment

ส่วนลำโพง ถ้ามีตังซื้อ 7.1 ก็เอา 7.1 ครับ เพราะมันใช่ประโยชน์จากการ์ดได้เต็มที่และรองรับอนคตด้วย
                        ส่วนการ์ดก็อยากให้เล่นตัวที่มี Font ดีกว่านะครับใช้งานได้หลายหลายกว่าครับ เพราะรุ้น x-fi music มันไม่ font ก็เลยถูก เวลาเราจะหาอุปกรณ์มาเสียบเพิ่มอย่างไมค์หรือ หูฟังก็ลำบากต้องไปเสียบด้านหลัง Creative Sound Blaster X-Fi Platinum 9900 ถ้าเป็นผมเลือกนะขอสลับ

Creative Sound Blaster X-Fi XtremeMusic + ลำโพง 7.1 เปลี่ยนเป็น
                        Creative Sound Blaster X-Fi Platinum + ลำโพง 5.1 อย่าง Philips A3.610 Acoustic Fusion 610 เข้าไปดูลิ้งนี้ได้นะครับ http://www.buycoms.com/spec.asp?Prod...roductID=16523

Comment

Xtreme Music + Phillips A3.610 งับ << ตัวนี้ก้อคุ้มค่าเงินอะคับ ขอบอกๆ แต่หาของยากโหน่ยตอนนี้ คิดว่าพันทิพย์มีคับ

งบเหลือก้อเก็บไว้คับป๋ม ถ้ามะอยากเก็บ ก้อเล่นพวก ลำโพง 5.1 บ้าน Home Used ธรรมดาๆ เอาก้อได้คับ

Comment

ต่อผ่าน amp big pig อาไรเนีย ช่วยขับ x-fi อีกแรง งับ แจ่ม แน่ หาลำโพง กำลัง watt สูง ละกานครับ จะได้ช่วย ซดค่า ไฟ ที่บ้านด้วย

Comment

Originally posted by nitro2004 View Post
                              ส่วนลำโพง ถ้ามีตังซื้อ 7.1 ก็เอา 7.1 ครับ เพราะมันใช่ประโยชน์จากการ์ดได้เต็มที่และรองรับอนคตด้วย
                              ส่วนการ์ดก็อยากให้เล่นตัวที่มี Font ดีกว่านะครับใช้งานได้หลายหลายกว่าครับ เพราะรุ้น x-fi music มันไม่ font ก็เลยถูก เวลาเราจะหาอุปกรณ์มาเสียบเพิ่มอย่างไมค์หรือ หูฟังก็ลำบากต้องไปเสียบด้านหลัง Creative Sound Blaster X-Fi Platinum 9900 ถ้าเป็นผมเลือกนะขอสลับ

Creative Sound Blaster X-Fi XtremeMusic + ลำโพง 7.1 เปลี่ยนเป็น
                              Creative Sound Blaster X-Fi Platinum + ลำโพง 5.1 อย่าง Philips A3.610 Acoustic Fusion 610 เข้าไปดูลิ้งนี้ได้นะครับ http://www.buycoms.com/spec.asp?Prod...roductID=16523
                              มันก็ไม่ถึงขนาดนั้น
                              ตัว panal เอง ก็มีดีที่รีโมท ซื้อเวลาเล่นเกมส์ คงไม่หารีโมทมานั่งกด มือก็อยู่กะเม้า
                              T7900 มีรูต่อหูฟังที่รีโมทมันอยู่แล้วครับ
                              แล้วผมไม่เห็นว่าไมค์จะเอาเข้าๆออกๆบ่อย จะต่อข้างหน้าถาวรก็แกะกะ
                              อ่านดูคำแนะนำเหมือนจะดี หุหุ แปลกๆ
                              รุ่น Platinum เป็นรุ่นที่ไม่คุ้มสุดและ ถ้ารุ่น Fatal ว่าไปอย่าง
                              Platinum + ลำโพง 5.1 อย่าง Philips ใช้ อย่างเดิมเวิกกว่าเยอะ

Comment

Working...
                              X