Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกร้านที่จะซื้อคอม !?!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกร้านที่จะซื้อคอม !?!

เห็นหลายท่านบ่นๆว่า ร้าน jib ไม่ดีมั่ง Tk ไม่ดีมั่ง
    ผมก็เลยเสียวๆอะคับ พอดีจะซื้อคอมใหม่ทั้งชุดด้วยอะ ไม่รู้ซื้อไงดี ไม่ให้โดนหรอก
    หรือ เวลาเสียแล้วส่งซ่อมได้ง่ายอะคับ จำเป็นมากครับ สำหรับผมเพราะผมทำคอมเสียบ่อย(ชอบเปิดมาดู มารื้อ มาแกะ >< )
    ช่วยๆ แนะนำร้านหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

tk ไม่ดี แล้วที่ไหนดีอีกล่ะเนี่ย - -"

Comment

tk ยังไม่ดีอีกเหรอ - -* ไปฟังไหนมา เหอๆ

รื้อออกมา ก็เอาไป เครม ศูนย์เองสิ เร็วกว่า ดีกว่า เพราะเค้าก็ไป เครมศูนย์เดียวกันแหละ จะส่งร้านทำไม 2 ต่อ 3 ต่อ เสียเวลาเปล่าๆ

จะแบกกลับร้านเค้าอีกเหรอ

.
      Last edited by แว่น; 1 Apr 2008, 00:55:21.

Comment

Tk นี่ร้านชอบผมเลย แล้วของผมก็ซื้อที่ JIB เยอะเหมือนกัน เพราะมันถูกดี

ถ้าไม่มั่นใจไป Busitek ชั้น 4 เลย บริการดี ปรึกษาได้ แต่ราคาแพงกว่าร้านอื่นหน่อยนึง ถือเป็นค่า service

แต่ถ้าร้านสปีดว่าไปอย่าง อันนี้อย่าเข้า M&D ด้วย เจอกับตัวครับ หลอกขายกันหน้าด้านๆ

Comment

ส่วนตัวซื้อ JIB อยู่นะครับ
          คิดว่าเป็นร้านที่ไว้ใจได้ครับอยู่นะครับ เพราะประกอบร้านเขาหลายเครื่องแล้วครับ
          ส่วนบริการก็แล้วแต่ดวงครับจะเจอพนักงานดีหรือป่าว
          วันศุกร์ที่ผ่านมานี่ผมไปซื้อHDD กะแรมครับ ที่เซียร์
          ของที่ร้านชั้นสามมันไม่มี เรยไปเบิกของในสต็อคมาให้
          มันไปเอาของสองอย่างมาให้ผมใช้เวลาไปร่วม 50 นาที
          หงิกครับ หงิก ไม่รู้ไปเอาถึงไหน ไอ้ผมมีธุระรีบก็รีบ
          ๋JIB หนอทำผมได้

Comment

tk jedi busitek
            ปล.ถ้าชอบแกะก็ประกอบเองสิครับ หุหุ ส่วนเคลมก็ส่งศูนย์เลยไม่ต้องผ่านร้านก็ได้ เคลมเองบ่อยๆก็ชิน

Comment

TK จิงดี ใช่เปล่าคับ อืมๆ พอดีเห็นท่านนึงในบอร์ดนี้เขาซื้อ 9800 GTX แล้ว บอกว่ามันหลอก(สายไฟไม่แถม กล่องยับ ของข้างในเหมือนเปิดเเล้ว)
              แต่ถ้าเป็นอย่างที่ท่านว่าดีจิงๆ ผมก็เชื่อแล้วเเหละคับ

Comment

แล้ว advice ดีป่ะครับ

Comment

ของงี้ไม่ได้อยู่ที่ร้านครับ อยู่ที่ตัวพนักงานมากกว่า บางร้านเขาบริการยอดเยี่ยม
                  แต่เพราะพนักงานคนเดียวทำให้ร้านเสื่อมเสียมันก็ไม่ดีไปซะงั้น
                  หรือไม่ก็ลองไปดูแถวๆ ร้าน Jedi เขาประกอบสิครับ เขาแทบจะหลับตาประกอบกันได้แล้วมั้ง
                  เพราะประกอบตลอด เด๊วมีคนสั่ง เด๊วมีคนสั่ง

ส่วนเรื่องเคลมเคลมเองดีกว่าครับผมก็เคลมเอง ผ่านร้านต้อง+วันเพิ่ม 2 - 3 วัน

Comment

jib ที่โคราชห่วยๆสุดๆ ใครอยู่โคราชแล้วจะรู้ ผมว่าที่ร้านมันพูดไม่ค่อยดี
                    หันไป pc outlet ดีกว่า ชอบๆ

Comment

อ่อ ครับ ดีดี จะได้เป็นแนวทางสำหรับผมและหลายๆท่านด้วย

Comment

ไม่มีความเห็นครับ เรื่องร้านครับ

Comment

ผมก้อจะไป ถอยคอมใหม่ทั้งชุดพุ่งนี้ละอะ ยังหาร้านอยู่เลย หงะๆ

Comment

แล้วใครละที่เปนคนดีพร้อม แล้วใครละที่ไม่เคยทำผิด แล้วใครละให้คุณได้ดั่งใจคิด แล้วใครละที่ยอมรับความผิดของคุฌ

Comment

Originally posted by johncena54 View Post
                              แล้ว advice ดีป่ะครับ
                              advice ของถูกจริงแต่เค้าว่าประกันไม่ค่อยดีครับ

บริการนี่ยิ่งแล้วใหญ่ ประมาณว่าไม่สนใจลูกค้าเลยก็ว่าได้ครับ
                              เพราะเค้าเป็นร้านขายส่งน่ะครับ อย่างเราๆที่มาประกอบกันทีละเครื่อง 2 เครื่องมันช่างน้อยนิดเหลือเกิน

ผมเคยประกอบร้านนี้มา 2 เครื่องแล้วครับ ของตัวผมเองแล้วก็ของน้อง ก็ไม่เคยเคลมอะไรสักอย่างเลยไม่รู้ว่าประกันไม่ดีจริงๆอย่างที่เค้าพูดกันรึปล่าว

ปัจจุบันประกอบร้าน Jedi ที่พันทิป ครับเจ๊เค้าคุยง่ายมากครับ เครื่องผมประกอบได้ 3 เดือนแล้วครับ
                              วันนี้กำลังจะไปประกอบให้น้องอีกเครื่อง

Comment

Working...
                              X