Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ NoteBook ลงวินโดว์แล้วดับเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ NoteBook ลงวินโดว์แล้วดับเอง

พอบูตแผ่นวินโดว์เข้าติดตั้งได้แป๊บนึงแล้วก็ดับเป็นเพราะอะไรคับเปลี่ยนแผ่นแล้วก็เหมือนเดิมครับ
    ตอนนี้Formatแล้วด้วย

พัดลม CPU เสีย ป่าว Cpu มันร้อนจนดับหรือครับ

เครื่องดับใช่ไหม ไม่ใช่ Restart นะครับ

Comment

อึม... รุ่นไหนอ่ะ ผมเคยลงของ atec รุ่นเก่าๆ จะมีอาการคล้ายแบบนี้ เวลาลงจะต้องถอดแบตออกอ่ะถึงจะลงได้

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
        พัดลม CPU เสีย ป่าว Cpu มันร้อนจนดับหรือครับ

เครื่องดับใช่ไหม ไม่ใช่ Restart นะครับ
        คือตอนนั้นผมใช้วินโดว์ตัวเก่าเข้าวินโดว์ได้ปกตินะครับ แต่พอเอาแผ่นมาบูตลงวินโดว์ใหม่มันก็ดับไปเฉยๆทุกครั้งทุกแผ่นเลยครับรวมทั้งแผ่นที่เคยใช้ปัจจุบันด้วยครับ

Comment

Originally posted by hs2yty View Post
          อึม... รุ่นไหนอ่ะ ผมเคยลงของ atec รุ่นเก่าๆ จะมีอาการคล้ายแบบนี้ เวลาลงจะต้องถอดแบตออกอ่ะถึงจะลงได้
          ถอดแบทออกก็เป็นเหมือนเดิมครับ

Acer รุ่นเก่ารองจากAspire อ่ะครับ

Comment

อยากทราบสเป็คท่านอ่ะครับ

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
              อยากทราบสเป็คท่านอ่ะครับ
              Celeron M 1.6G
              Ram 512
              HDD 80g
              DVD-RW

Comment

อืม แล้วมันจะเกิดจากอะไร

M/B
                RAM

หรืออื่นๆ

Comment

ลอง copy file ใส่ H/D แล้ว Install ดูครับ

Comment

Originally posted by chaiyo View Post
                    ลอง copy file ใส่ H/D แล้ว Install ดูครับ
                    ผมformatแล้วจะcopyลงHDได้ไงครับ

Comment

ใส่แผ่น win PE ก็บูตไม่ขึ้นครับ

Comment

ลอง ubuntu Live CD ครับ

www.ubuntu.com

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                          ลอง ubuntu Live CD ครับ

www.ubuntu.com
                          มันคืออะไรครับ

Comment

Originally posted by BOBZAA View Post
                            มันคืออะไรครับ
                            OS ดีๆนี่แหล่ะครับ อย่างของ MS ก็จะใช้ชื่อว่า Windows ต่างๆครับ

Comment

ubuntu มันคือ Linux Distro ที่ว่ากันว่า effect ไม่แพ้ vista (แต่ v.ใหม่ไม่มีcompiz manager อ่ะต้องโหลดเอง)จนอาจชนะได้เลยทีเดียว

ubuntu Live CD ก็คล้ายๆ winPE แหละมั้งครับแต่เอาไว้ทดสอบก่อนลง ubuntu ถ้าชอบก็ใช้แผ่นนั้นลงได้เลย

เพิ่มเติม : http://www.ubuntuclub.com/

Comment

Working...
                              X