Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน พี่ๆ เซียนทั้งหลาย ดูสเปกผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน พี่ๆ เซียนทั้งหลาย ดูสเปกผมที

รบกวนด้วยครับ ดูสเปกเครื่องผมหน่อย กะว่าจะซื้ออาทิตย์หน้านี้ แต่ความรู้ยังน้อยอ่ะครับ

ผมตั้งงบไว้ 23,000 บาทครับ

สเปกที่คิดไว้ ดังนี้
    (ราคาและรุ่นดูในเว็บ advice น่ะครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดไม่รู้จะสั่งของที่ไหน ที่จะได้ราคาถูกๆ)

1. POWER (SATA) 680w.
    2. ATX Case G-View (5110)
    3. AMD2 (940) X4 Phenom 9850
    4. LCD 19'' ACER X193HQAbd DVI B Crystal
    5. SATA-II 320GB Seagate
    6. Asus M3N78
    7. 512MB PCIe(16x) 9800GT (DDR3, TD) WINFAST
    8. DDR2(800) 2GB.x2 (4GB.) CorSair (OEM)

โปรดชี้แนะ ข้าน้อยด้วยครับ

ปล. หากมีที่ไหนพอจะสั่งของราคาและสเปกประมาณนี้ โปรดชี้แนะ
    Last edited by candyboy; 10 Dec 2008, 19:00:17.

ไหวๆๆ

Comment

โปรดชี้แนะด้วยครับ..

Comment

วิจารณ์ทีละตัวเลยก็ได้น่ะครับ

Comment

ลากเลยครับ ลองดู ติดตรงไหนค่อยมาถาม

Comment

PSU เปลี่ยนเป็น TT 470W RAIDMAX ก็ได้ครับ สั่งจาก TK ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by moooooza View Post
              ลากเลยครับ ลองดู ติดตรงไหนค่อยมาถาม
              แบบว่าผมมือใหม่มากๆ ครับ OC ไม่เป็นเลยก็ว่าได้ อ่ะครับ กำลังศึกษาดูในเว็บนี้แหละครับ

อีกอย่างโปรแกรม cpu-z ผมก็ยังอ่านค่าไม่เป็น เห่อๆ.... ใครเป็นหรือมีตำรา ก็ช่วยสงเคราะห์ด้วยน่ะครับ

คงต้องฝึกอีกนานอ่ะครับ

...แต่ ณ ตอนนี้ รบกวนดู สเปกคอมฯ ที่ผมกำลังจะซื้อที ว่าดีไม่ดีอย่างไรอ่ะครับ...

ขอบคุณครับ...โปรดสนองผมด้วยน่ะครับ

PSU เปลี่ยนเป็น TT 470W RAIDMAX ก็ได้ครับ สั่งจาก TK ก็ได้ครับ
              รุ่นนี้ดีกว่ายังไงอ่ะครับท่าน ราคาประมาณเท่าไรครับ รบกวนขอลิงค์ TK ด้วยครับ
              Last edited by candyboy; 10 Dec 2008, 18:47:39.

Comment

แรมเพิ่มอีกหน่อยก้อ

คงสุดยอดแล้วอะคับ

อิอิ

Comment

Originally posted by CrossAngle View Post
                  แรมเพิ่มอีกหน่อยก้อ

คงสุดยอดแล้วอะคับ

อิอิ

อิอิ พอดีพิมพ์ตกอ่ะครับ ตั้งใจใส่แรม 4 GB.

การ์ดจอ...การ์ดจอกับแรม มันอ่อนไปไหมครับ...

Comment

หรือท่านไหน จะลองจัดสเปกให้ผมก็ไม่ว่าน่ะครับ..ขออย่างเกินงบ 23,000 บาท

Comment

รบกวนดูหน่อยจ้า

Comment

เป็นไงบ้างอ่ะครับ ดีไหมเอ่ย

Comment

Working...
                        X