Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆใช้โปรแกรมอะไรฟังเพลงอยู่ครับ ขอความเห็นหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆใช้โปรแกรมอะไรฟังเพลงอยู่ครับ ขอความเห็นหน่อย

อยากรู้ว่าใครใช้โปรแกรมอะไรฟังเพลงครับ

เพราะเห็นเถียงกันเหลือเกิน

บางคนบอก Winamp ดีที่สุด

บางคนบอก Foobar ดีกว่าเสียงเพราะกว่า (ไม่รู้จิงไหม)

บางคน Aimp

บางคนบอก Windows Media Player ดีที่สุด ไม่ต้องไปหาที่ไหน -*-

ผมละอยากรู้ว่าเพื่อนๆคิดว่าอะไรดีกว่ากัน

แต่ผมชอบ Winamp เพราะเวลาฟังมันสามารถหาเนื้อเพลงจาก Google มาแสดงได้
    (พอดีชอบลืมเนื้อ)

ไม่รู้ว่าโปรแกรมอื่นทำได้ไหม

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Itune

Comment

foobar2000 เสียงใส ไม่ต้องปรับเเต่งอะไรเลย
      ใช้งานง่าย

Comment

ใช้ AIMP จ้าเบากว่า Winamp เยอะ

Comment

Winamp ไม่มีในเครื่องมานานแล้ว

Comment

แล้วแต่ความรู้สึกส่วนตัวซะมากกว่านะครับ ถึงแม้จะหูทองคำ เชื่อว่าคน 10 คนยังไงก็คงชอบไม่เหมือนกัน
            ตัวที่ท่านรู้จักก็คงมากพอดู ก็ลองเล่นมันทีละตัว ถูกใจตัวไหนก็ใช้ตัวนั้น ... จบ

Comment

foobar2000 เท่านั้นครับ

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
                แล้วแต่ความรู้สึกส่วนตัวซะมากกว่านะครับ ถึงแม้จะหูทองคำ เชื่อว่าคน 10 คนยังไงก็คงชอบไม่เหมือนกัน
                ตัวที่ท่านรู้จักก็คงมากพอดู ก็ลองเล่นมันทีละตัว ถูกใจตัวไหนก็ใช้ตัวนั้น ... จบ
                ใช่ครับ เลือก software ตัวไหนดีฟังแล้วถูกใจก็ใช้เลย
                ก็เหมือนเวลาไปซื้อลำโพงอ่าครับ พนักงานขายบอกตัวนี้เจ๋งสุดแต่ในความรู้สึกเรากับไม่ใช่

Comment

iTunes ครับ

Comment

aimp แจ๋ว

Comment

Originally posted by gobo View Post
                      aimp แจ๋ว

Comment

แล้วมีตัวไหน

ผมเบื่อ winamp แต่ชอบที่มันแสดงเนื้อเพลงได้ทันทีอาครับ

มีตัวไหนอีกบ้างคับแสดงเนื้อเพลงแบบ winamp ได้บ้าง

อยากรู้จิงๆ

Comment

ผมเทใจ ให้ Aimp ครับ เพราะ แต่ง Skin เองได้

และที่สำคัญเป็น ฟรี แวร์....................

Comment

อดิตสาวก winamp แต่อดูดสาวก AIMP เพราะ winamp ยิ่งพัฒนา ยิ่งแย่ลง

Comment

Winamp ไม่รู้อาราย ฟังชั่น เยอาะมากๆๆ แต่ ใช้ กัน แค่ ฟังเพลง และ เปลี่ยน Skin เท่านั้น....

ว่ามัย..

Comment

Working...
                              X