Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องแล้วมันขึ้ว่า no video input ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องแล้วมันขึ้ว่า no video input ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

เปิดเครื่องแล้วมันขึ้ว่า no video input ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ช่วยด้วยครับต้องใช้คอมด่วนครับ

Comment

เช็คหัวเสียบจอที่การ์ดจอดูครับ อาจะหลวม หรือสายขาดใน แต่ยังไม่ติด ลองหาจออื่นมาต่อดู

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        เช็คหัวเสียบจอที่การ์ดจอดูครับ อาจะหลวม หรือสายขาดใน แต่ยังไม่ติด ลองหาจออื่นมาต่อดู
        ปกติทุกอย่างครับ

Comment

มันเกี่ยวกับการ์ดจอป่าวครับ

Comment

มันเป็นอะไรครับ

Comment

ไม่มีท่านอื่นช่วยอีกหรือครับ

Comment

ช่วยหน่อยเถอะครับยักติดเปลี่ยนสายแล้ก็ยังไม่ติดครับ

Comment

ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ

Comment

เสียงเมนบอร์ดร้องผิดปกติป่ะครับ ถ้าการ์ดจอ onboard ลองหามาเสียบดูถ้าหาได้ครับ

Comment

ถ้าการ์ดจอ onboard ก็ต้องทำแบบที่คุณ tassapon บอกครับ
                      ถ้าบอร์ดยังอยู่ในประกันก็เอาไปเครมซะ

ถ้าการ์ดจอแยก
                      ให้ถอดการ์ดจอมาแล้วเอายางลบ(ผิวเรียบๆ)ไปลบๆตามแถบทองแดงของตัวการ์ดทั้ง 2 ด้าน
                      ให้มันดูวาวๆขึ้นมาหน่อย แล้วเขี่ยเศษยางลบให้เรียบร้อยแล้วเอาไปเสียบใหม่ดูครับ

ถ้ายังไม่ได้อีกต้องเอาการ์ดจอไปให้ช่างที่ร้านเทสและเครมตัวใหม่มาซะ(ถ้ายังไม่หมดประกัน)

Comment

ขอบคุณครับท่านผู้ที่มีน้ำใจตอบคำถามผมครับ

คือว่า m/b ASUS Striker Extreme ผมมันเจ็งครับ ตอนนแรกนึกว่า FXF 8800 GTS 320 มันจะไปซะแล้ว พาไปเครมที่ D-COM เร็วมากครับ 15 นาที่ก็ได้แล้วครับ

Comment

โอว์ ของแรง

Comment

อVGA แน่นอน

Comment

Working...
                            X