Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mirror's Edge ไอ้ตัวนี้ผ่านยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mirror's Edge ไอ้ตัวนี้ผ่านยังไงครับ

เราวิ่งกระโดดข้ามไปเกาะถีบไอ้บ้าถือปืนตกลงไป จบเลยรึ
    เห็นมันยืนกอดกัน พี่น้อง แล้วมองไปทางเมือง
    มันจะมีภาค 2 ต่อไหมเนี่ย ผมรู้สึกเหมือนมันยังจบไม่สมบูรณ์ยังไงไม่รู้
    ปล.ของผมมันเป็น wild screen เป็นกันไหมครับบนล่างมันจะดำๆเหมือนดูหนัง dvd อ่ะ
    Last edited by tower; 3 Feb 2009, 19:22:50.

ตัวนี้ ให้ต่อย 1 ที แล้วหยุด พอมันโจมตีมา หลบฉาก ซ้ายหรือขวาก็ได้ แล้วก็ต่อยอีก 1 ที

หลบ ต่อย หลบ ต่อย ทำไปเรื่อยๆ ซักพัก มันจะมึน ยืนหันหลังให้เรา สังเกตปืนที่มันถือจะกลายเป็นสีแดง เราก็เข้าไปแย่งปืนมันมา ก็ผ่าน

ปล
    ผมจอไวด์ ก็มีขอบดำบนล่าง นิดหน่อยเหมือนกัน

Comment

ตามนั้นจ้ะ ต่อยทีเดียว แล้ว รีบ ถอน***ง ออกมาตั้งท่า หลบต่อ แล้วก็ ต่อย หมัดเดียวพอนะ ทำไปเรื่อยๆ สุ้ๆ

กธมี ขอบนิดๆ เหมือนกัน ประมาณ มัน 16-10 16-9 ก็ไม่เชิง

Comment

ผ่านแล้วครับขอบคุณมากเล่นยาวจนจบเกมส์เลย
        กว่าจะผ่านได้โดนมันโขกหัวเปร 10 เลย

Comment

ฉากจบ ถ้าอ่าน เนื้อรเื่อง ดุ cutscene ฟัง ที่มันพูดผ่าน วิทยุ จะเข้าใจนะ เนิ้อเรื่อง ก็ดีอยุ่ หนังแนวนี้ มะก่อนก็มี

หรือจะให้ สปอย ก็บอกละกัน

Comment

Originally posted by Violent View Post
            ฉากจบ ถ้าอ่าน เนื้อรเื่อง ดุ cutscene ฟัง ที่มันพูดผ่าน วิทยุ จะเข้าใจนะ เนิ้อเรื่อง ก็ดีอยุ่ หนังแนวนี้ มะก่อนก็มี

หรือจะให้ สปอย ก็บอกละกัน
            ช่วยทีครับแปลไม่ออกไม่เก่งภาษา
            ถ้าแถบอีสานอันนี้ฟังรู้เรื่อง

Comment

Originally posted by tower View Post
              ของผมมันเป็น wild screen เป็นกันไหมครับบนล่างมันจะดำๆเหมือนดูหนัง dvd อ่ะ
              ตัวเกมส์ใช้ reso 16:9 ครับ ตามขนาดปกของ console ถ้าใช้จอ LCD TV หรือ จอที่เป็น 16:9 ภาพจะเต็มจอครับ

แต่จอ wide คอมปกติ เป็น 16:10 เลยต้องมีแถบดำบน ล่างขึ้นมาครับ

Comment

ผมไม่ผ่านไอ้ตรงที่มันให้หยิบสไนเปอร์มา แล้วมีรถตำรวจวิ่งผ่านแล้วมีฮอร์ลิคอปเตอร์ ผมยิงรถตำรวจมันก็ไม่ผ่านยิงฮอร์ลิคอปเตอร์ก็ไม่ผ่าน งงมาก มันให้ยิงอะไร ช่วยทีครับ

Comment

Originally posted by Salut!00 View Post
                  ผมไม่ผ่านไอ้ตรงที่มันให้หยิบสไนเปอร์มา แล้วมีรถตำรวจวิ่งผ่านแล้วมีฮอร์ลิคอปเตอร์ ผมยิงรถตำรวจมันก็ไม่ผ่านยิงฮอร์ลิคอปเตอร์ก็ไม่ผ่าน งงมาก มันให้ยิงอะไร ช่วยทีครับ
                  ยิงรถครับยิงไปที่ฝากระโปรงรถน่าจะคันหน้าน่ะครับแล้วรถจะเสียหลักเราก็ไปวิ่งกันต่อ

Comment

ขอบคุณมากครับ แล้วมาเวียนหัวกันต่อคร๊าบบบบบ เอิ๊กๆๆๆ

Comment

มันไม่ได้อ่ะครับ ยิงทุกคันแล้ว

Comment

ยิงเฉพาะคันที่เอาพี่สาวเรามาครับ((หรือน้องสาวหวา)รถแวนสีดำ)

ให้ยิงไปที่ห้องเครื่องรถแล้วรีบวิ่งลงไปช่วยเธอครับ...

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ ไปเวียนหัวต่อดีกว่า!!!!

Comment

Working...
                          X