Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าgameผ่าน shortcut แล้วไปโผล่directory

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าgameผ่าน shortcut แล้วไปโผล่directory

คือผมมีปัญหากับ shortcut คือพอ คลิ๊กเข้า shortcut แล้วจะไปโผล่หน้า directoryของ gameนั้นๆ มีวิธีแก้มั้ยครับ

Originally posted by DoLL View Post
    คือผมมีปัญหากับ shortcut คือพอ คลิ๊กเข้า shortcut แล้วจะไปโผล่หน้า directoryของ gameนั้นๆ มีวิธีแก้มั้ยครับ
    ไม่ได้ลงเกมที่ไดร์ c ใช่ไหมครับ ลองสร้าง shotcut ใหม่จากที่ที่ลงเกมครับ

ถ้าไม่ได้ขอรายละเอียดอีกหน่อยครับ

Comment

ถูกต้องเลยครับ ไม่ได้ลงที่ ไดร์ฟ C ลองสร้างใหม่แล้วก็ไม่หายครับ

Comment

สร้างใหม่ก็ไม่ได้หรอครับ แล้วถ้าเข้าโดยตรงเลยได้หรือป่าว ถ้าไม่ได้ก็ต้อง uninstall ออกก่อนแล้วลงใหม่ ถ้าไม่ได้อีกก็ไม่รู้แล้วครับ รอท่านอื่นต่อ

ปล. เกมอะไรครับ

Comment

เข้าโดยตรงได้ปกติครับ แต่ผ่าน shortcut ไม่ได้ ลองลบแล้วลงใหม่ก็ไม่หายครับ

Comment

555 จบ

แก้ได้ยังครับ เห็นไปโพสที่อื่นด้วยนี่นา ^ ^

Comment

ยังเลย ครับ 55ช่างมันเหอะไม่มีปัญหาไม่เป็นไรแค่เข้าได้ก็พอแล้วครับ - -

Comment

เข้าที่หน้าจอไม่ต้อง ทำ shortcut กะได้ กดคลิกขวาที่ตัวเกมละ เลือก Send To เลือก Desktop คลิกซ้าย จบ
                ไม่ได้ก้อบอกนะึัคัฟ

Comment

Working...
                X